Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนังแล้วเสียงคนพูดเบา แก้ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนังแล้วเสียงคนพูดเบา แก้ไงครับ

ดูหนังแผ่น DVD เวลาฉากคนพูดกัน ไม่ว่าเสียงไทยหรืออังกฤษ เสียงคนพูดจะเบามากๆ แต่พอฉากเอฟเฟคระเบิดดังตู้มมมมมมมมมมม ต้ามมมมมมมมมมมมมมม กระหึ่มดีจริงๆ แก้ยังไงดีครับ ผมใช้โปรแกรม PowerDVD ดูนะครับ โปรแกรมอื่นรู้สึกเสียงเอฟเฟคต่างๆมันไม่ค่อยมีพลังยังไงไม่รู้แต่เสียงคนพูดดังดีกว่า PowerDVD ผมใช้ Eacan a200 5.1 ครับ ต้องปรับค่าตรงไหนครับ ผมปรับในโปรแกรมแค่เปลี่ยนเป็น 6 Speaker นอกนั้นไม่ได้ปรับอะไรเลย ขอบคุณครับ

ใน control panel น่าจะปรับความดัง center ได้นะครับ ไม่ก็ที่ตัวลำโพงเอง

Comment

..
      Attached Files

Comment

เปิดให้ดังเพิ่มไปอีกครับ กร้ากกกกๆๆๆๆ

อย่าถือสาผมนะอิอิ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ..
          เข้าไปตรงนี้ของโปรแกรมยังไงครับ หาไม่เจอ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post
            เข้าไปตรงนี้ของโปรแกรมยังไงครับ หาไม่เจอ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง ขอบคุณครับ
            นั่นไม่ใช่ setting ของ powerDVD .....

เปน setting ของ AC3 filter ครับ....

ชองหาใน แถวๆ ชุดรวม codec ดูครับ

Comment

vlc ดังกว่า km

Comment

คือเคยเจอปัญหานี้เหมือนกันไม่ทราบว่า ปัญหาเดียวกันหรือปล่าวลองดูละกันครับ
                ของผมมีมันมีช่อง center/subwofer อันเดียวกันแยกช่องเพราะเป็น 2 แชนแน่น
                ผมทำงี้ครับสลับสายสัญญาเข้าลำโพงใหม่ ขาวแดง สับเป็นแดงขาว
                เสียงใสเลย อิอิ ลองดูครับ

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post
                  ดูหนังแผ่น DVD เวลาฉากคนพูดกัน ไม่ว่าเสียงไทยหรืออังกฤษ เสียงคนพูดจะเบามากๆ แต่พอฉากเอฟเฟคระเบิดดังตู้มมมมมมมมมมม ต้ามมมมมมมมมมมมมมม กระหึ่มดีจริงๆ แก้ยังไงดีครับ ผมใช้โปรแกรม PowerDVD ดูนะครับ โปรแกรมอื่นรู้สึกเสียงเอฟเฟคต่างๆมันไม่ค่อยมีพลังยังไงไม่รู้แต่เสียงคนพูดดังดีกว่า PowerDVD ผมใช้ Eacan a200 5.1 ครับ ต้องปรับค่าตรงไหนครับ ผมปรับในโปรแกรมแค่เปลี่ยนเป็น 6 Speaker นอกนั้นไม่ได้ปรับอะไรเลย ขอบคุณครับ
                  ใช้กับ Sound ตัวไหนครับ

Comment

ปัญหานี้ผมเป็นเหมือนกัน 2.1 zs power DVD ทำไงดี

Comment

Working...
                    X