overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ขอบทสรุป Splinter Cell Chaos Theory หน่อยครับ พอดีติดด่าน 2

OverclockZone Member TORMAN's Avatar

Default ขอบทสรุป Splinter Cell Chaos Theory หน่อยครับ พอดีติดด่าน 2

ขอบทสรุป Splinter Cell Chaos Theory หน่อยครับ พอดีติดด่าน 2 บนเรืออ่ะครับฆ่าทหารตายหมดแล้วไม่รู้ว่าทำงัยต่อครับ

OverclockZone Member sasmansh's Avatar

ขอรูปหน่อย ไม่มีรูปบอกไม่ถูก

OverclockZone Member TORMAN's Avatar

ด่าน 2 บนเรือน่ะครับ ฆ่าหมดแล้ว ทำอะไรต่อครับ ช่วยหน่อยครับใครเคยเล่น ผมเล่นตั้งนานแล้ว วิ่งไปวนมาไม่รู้จะไปไงต่อครับ
    Last edited by TORMAN; 23 Feb 2009 at 00:43:26.

OverclockZone Member cOKeZeroO's Avatar

ถ้าจำไม่ผิด มันให้เรา ตัดสายไรสักอย่างหรือว่าเก็บของนี้แหละ จำไม่ได้ 3-4 อันมั่ง แล้วก็ไปฆ่ากัปตัน ในห้องกัปตัน อ่าครับ น่าจะกำลังเล่นไผ่อยู่ แล้วก็ขึ้นเรื่อหนี เรื่อจะอยู่ถ้ายเรื่อที่เราขึ้นไปอ่าครับ ผมก็จำไม่ค่อยได้นะครับ ผ้าผิดขออภัย

OverclockZone Member sasmansh's Avatar

ถ้าอยู่ข้างบนลงไปข้างล่างก่อนครับ

ภารกิจของด่านนี้มันให้ทำอะไรครับ ผมไม่เก่งภาษา เท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member Domino's Avatar

ดันให้เล่นของ ps2 นานมากและนะเนี่ย อิอิ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ภารกิจ2 บนเรือมาเรียน่า ซีซ่า

ภารกิจหลัก - ตั้งเครื่องติดตามลังอาวุธเถื่อนที่อยู่ตามจุดต่างๆของเรือ, สอบภามข้อมูลและสังหารฮิวโก้ ลาเซนด้า
    ภารกิจรอง - หาข้อมูลของคนที่ลาเซนด้าติดต่อ

พอดีผมเล่นนานแล้วแต่หลายรอบเลยจำได้ขึ้นใจ(เพราะต้องการให้ผ่าน100%) หลักๆคือค้นหาลังอาวุธครับ(มองด้วยกล้องเบอร์3) และหารายชื่อคนที่ลาเซนด้าติดต่อค้าขายอาวุธพวกนี้(ข้อมูลอยู่ในห้องคอมหลังจากขึ้นมาจากห้องเครื่องที่มีแก๊สรั่วแล้ว ในห้องจะมีการ์ดสองคน) หาข้อมูลเสร็จก็หาลังต่อไปเรื่อยๆครับ จนสุดท้ายแล้วจะต้องไปล็อกคอกัปตันเรือเพื่อถามว่าลาเซนด้าอยู่ที่ไหน และสุดท้ายคือถามข้อมูลและสังหารซะ เพราะมันเป็นคนฆ่าวิศวกรในฉากแรกโดยการช๊อตไฟฟ้าและหนีมาได้ สุดท้ายก็หาทางออกจากเรือครับ ไม่ยากไม่ง่าย

OverclockZone Member Hangger's Avatar

คือด่านนี้แรกๆมันไม่ค่อยมีอะไรมากมายเลยเดินไปตามทางสำรวจกล่องแต่พอใกล้จะผ่านมันจะเรื่มงงว่าไปไหนต่อ

วีธีแีรกเลยครับ กด F1 เลือก map ถ้ามีอะไรให้เราไปทำมันจะขึ้นจุดแดงๆแบบนี้

OverclockZone Member Hangger's Avatar

แล้วหลักๆเลย ตอนเจอตัวนี้รัดคอมันซะแล้วค้นตู้ด้านหลังมันเพื่อหาเอกสาร

ok จุดสุดท้ายไม่ต้องฆ่าทั้งหมดเพราะในห้องนั้นมันจะมี 3คน ให้รอจังหว่ะคนนี้เดินมาที่ตู้เย็นแล้วรัดคอถามความลับมันซะแล้วก็จัดการมัน

หลังจากนั้นก็ไปด้านหลังเรื่อแล้วลงเรือเล็กก็ผ่านแล้วคับ

ดีนะกำลังอยากเล่นเพื่งลงเสร็จพอดี เลยมีรูปมาให้ดู -..- งงตรงไหนก็ลองถามใหม่ละกันคับ

OverclockZone Member GeneGTO's Avatar

ความจริงด่านนี้ไม่ต้องฆ่าใครเลยก็ได้นะครับ ( ทั้งด่านผมจัดการแค่ 1 คน Lacerda แล้วก็น็อคกัปตัน )

ถึง ด่าน ที่ 4 คับ ฉาก บน ตึก ที่ มี ค๊อป เตอร์ มา จอด มัน ให้
    โหน สาย ไฟ ไป ผั่ง ตรง ข้าม น่ะ ทำ ไม มัน ถึง ตก กลาง ทาง ไม่ ร
    ู้ ต้อง ทำ อย่าง ไร จน ปัญญา จิงๆ

ช่วย หน่อย น่ะ คับ มัน คา ใจ

OverclockZone Member whiteII's Avatar

ผมติดด่านใกล้ๆสุดท้ายอ่ะ ที่เข้าไปในช่องแอร์เพื่อไปฟังข้อมูล แล้วก็คลานถอยหลังออกมา แต่มันคลายแล้วไม่ออกอ่ะ ติดตรงโค้งของช่องแอร์ ถอยหลังต่อไม่ได้เลย

ไป ถึง ด่าน ใกล้ สุด ท้าย แล้ว หรอ คับ ช่วย บอก ด่าน ที่ 4 ให้ หน่อย สิ คับ ตรง บน ตึก ที่ โหน สาย ไฟ ข้าม ไป นะ ช่วย บอก วิธี ที่ ทำ ให้ มัน ไม่ หล่น กลาง ทาง หน่อย

ปล. ผม แนะ นำ วิธี การ เล่น โดย ดู คลิป จาก youtube นะ คับ ส่วน ผม ก็ ทำ ตาม มัน แต่ ก็ ไม่ ผ่าน อยู่ ดี

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by theblues View Post
    ไป ถึง ด่าน ใกล้ สุด ท้าย แล้ว หรอ คับ ช่วย บอก ด่าน ที่ 4 ให้ หน่อย สิ คับ ตรง บน ตึก ที่ โหน สาย ไฟ ข้าม ไป นะ ช่วย บอก วิธี ที่ ทำ ให้ มัน ไม่ หล่น กลาง ทาง หน่อย

ปล. ผม แนะ นำ วิธี การ เล่น โดย ดู คลิป จาก youtube นะ คับ ส่วน ผม ก็ ทำ ตาม มัน แต่ ก็ ไม่ ผ่าน อยู่ ดี
    อ่านยากครับ

ผมติดตรงด่านที่ได้ปืนที่ยิงทะลุผนังได้อะครับ เล่นหมดแล้วแต่ไม่จบ เอาเหอะครับ เรื่องมันนานมาแล้ว ช่วงนั้นผมบ้ามากครับเกมนี้

OverclockZone Member knack_80's Avatar

ผมเล่นได้ 100 % เกือบทุกด่านแล้ว แต่ติดแค่ด่านเดียวเอง คือด่าน Displace ผมหาหลักฐานข้อมูลของ Milan Nedich ที่เป็นภารกิจสำรองที่สองไม่เจออ่ะคับ ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยคับว่าไปหาที่ไหน อยากจบแบบสมบูรณ์อ่ะ

OverclockZone Member knack_80's Avatar

เอ่อ....เกมนี้มันมีปืนที่ยิงทะลุกำแพงได้ด้วยหรอคับ ผมว่ามันน่าจะเป็น Syphon Filter รึป่าวคับที่มีปืนนี้ใช้

Bookmarks

Bookmarks