Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB Wi-Fi Adapter ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB Wi-Fi Adapter ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ

ตัวไหนสัญาญาณแรงดีนิ่ง ไม่ร้อนจนเกินไป ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    เล่นยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ

ที่เคยลองครับ
    ถ้าว่าแรงๆ
    Edimax ตัวมีเสา
    linksys wusb54g ปัจจุปันไม่มีขายแล้ว

ร้อนมันก็ร้อนทุกตัวครับ แล้วแต่มากน้อย

ปัจจุบันมาใช้ wrt54gs แล้ว
    ตัว usb เล่นนานๆมันหลุดบ่อย อาจจะสัญญาณไม่นิ่งครับ
    อยู่ๆคอนเนตไม่ได้ซะงั้น หรือตัวส่งมันอยู่ไกล มันส่งสัญญาณกลับไปหา ap ไม่ได้
    แต่พอเอาไปลองที่ร้านกลับไม่เคยหลุดเลยจำใจปล่อยไป

หันมาเล่นของมือสอง ประกันใจ อิ อิ

Comment

ดัน

Comment

แล้วถ้าผมซื้อ Wi-fi Router มาใช้จะดีกว่าไหมครับ

คือบ้านผมมี Gateway wifi router อยู่บนบ้านเป็นตัวปล่อยสัญญาณ แล้วผมซื้อ wi-fi router มารับสัญญาณ
        ชั้นล่างแล้วต่อสาย lan จาก wi-fi router มาที่ com ข้างล่างแบบนี้จะ work กว่าไหมครับ

ผมเข้าใจถูกไหมกว่า wi-fi router ทำหน้าที่รับสํญญาณ wi-fi จากจุดแม่ โดยผ่านสัญญาณ Wi-fi (ไม่ใช่สัญญาณจากสาย Lan ) และตัว wi-fi router นอกจากช่วยปล่อยสัญญาณ wi-fi แล้วสามารถปล่อยที่
        ช่องเสียบ lan ได้ด้วยใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ วิธีนี้น่าจะดีกว่าใช้ USB ไหมครับ

Comment

UP ตัวเองหน่อยช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

เมื่อก่อนจะแนะนำ AWUS036H แต่ตอนนี้ต้องตัวนี้ครับ ASKY รุ่นอะไรจำไม่ได้ครับ chipset ตัวเดียวกัน ตอนนี้ขาย AWUS036H ไปแล้ว ได้ตัวใหม่ เสาใหญ่กว่าเดิมอีก ไปดูที่กระทู้นี้ได้เลย http://www.trendypda.com/modules/new...13854&forum=17
            จำนวนสัญญานที่ได้ ได้เท่าๆ กับตัวเดิม แต่ได้ความแรงของขีดมากกว่าครับ

Comment

Working...
            X