Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องPSUหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องPSUหน่อยครับ

อยากทราบว่าอาการPSUไฟไม่พอมันจะเป็นแบบไหนเหรอครับ

มันเหมือนไฟตกแหละครับ

บางทีก็ยังดูทีวีได้ แต่บ่อยๆ ทีวีก็พัง

psu ถ้าพังก่อนก็โชคดีไป ถ้าเกิดการ์ดจอ หรือ hdd เจ๊งก่อนก็ซวยไป

Comment

เล่นๆก็รีสตาท หรือ เปิดแล่นแล้วดับไปเฉยๆ ที่เคยเจอ

Comment

อืม...แล้วอยู่ดีๆแบบว่าค้างไปเลยหล่ะครับไม่ดับแต่ค้างไปดื้อๆ 2-3วันมานี้เป็นบ่อยมาก บางทีวันนึง3-4ครั้ง
        ผมใช้ อี-นัง-แม็ก 460w อยู่

Comment

เครื่องมีไรบ้างครับ ค้างๆนี่เป็นได้จากหลายอย่าง หลายสาเหตุครับ อาจเป็นที่ เครื่อง หรือ โปรแกรม ก็ได้

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            เครื่องมีไรบ้างครับ ค้างๆนี่เป็นได้จากหลายอย่าง หลายสาเหตุครับ อาจเป็นที่ เครื่อง หรือ โปรแกรม ก็ได้
            ก็เยอะอยู่ครับแบบว่าเป็นคอมใช้ทำมาหากินน่ะครับ

ก็มี cpu e4600 2.4g
            rem 667 3g(2*1)
            dvd-rw sata1ตัว ide1ตัว external1ตัว
            hdd sata320g,250g,80gอย่างละตัว ide40gอีก1ตัว
            และที่พึ่งได้มาก็ galaxy8800gt พอดีเห็นมันร้อนจัดก็เลยต่อพัดลม 12mm2ตัวช่วยระบายอีก และก็มีพัดลมระบายความร้อนของ shipset ที่ต่อเพิ่มอีก
            ไม่รู้ว่าเป็นที่การ์ดจอรึเปล่าเพราะเมื่อก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้

Comment

้hdd มีรวนบ้างป่าวครับ ลองใส่ทีละลูก ที่ไม่ใช่ลูก os

การ์ดจอ ยังร้อนอยู่ไหม หลังจากใส่พัดลมไป

แรมลองที ละ แถว

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                การ์ดจอ ยังร้อนอยู่ไหม หลังจากใส่พัดลมไป
                พัดลมช่วยได้นิดหน่อย 5-6องศา แต่ว่าตอนนี้ถอดออกแล้วเพราะว่าเมื่อตะกี้ก็ค้างก็เลยลองถอดออกและก็ถอด dvd-rw external ออก กำลังรอดูอาการอยู่ ถ้ายังไม่หายก็จะทำอย่างที่ท่านแนะนำมาแต่มันก็ต้องใช้เวลานานอยู่เหมือนกันกว่าจะไล่หมด เพราะมันไม่ได้ปุ๊บป๊บค้างมันต้องดูกันเป็น ชม.เลยยังไงเดี๋ยวขอดูอาการก่อน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำน่ะครับ

Comment

ครับผม ถ้าค้างๆแบบนี้แล้วอุปกรณ์เยอะก็ต้องไล่ดูแบบนี้แหละครับ^^

Comment

ถ้าค้างนี่ผมว่าไม่น่าเป็นที่ PSUจ่ายไฟไม่พอนะ ลองใล่ดูครับ

Comment

ขอเนียนหน่อยครับ

เครื่องผม psu 450 จากเคสเดิมๆ

ใส่ของ

E8200
                      p31ds3l
                      hdd 320
                      3650top
                      ram2g
                      dvd benq
                      จอ22

ถ้าซื้อ hdd มายัดเ พิ่มจะพอมั้ยครับ

Comment

Originally posted by jay-aha View Post
                        ขอเนียนหน่อยครับ

เครื่องผม psu 450 จากเคสเดิมๆ

ใส่ของ

E8200
                        p31ds3l
                        hdd 320
                        3650top
                        ram2g
                        dvd benq
                        จอ22

ถ้าซื้อ hdd มายัดเ พิ่มจะพอมั้ยครับ
                        PSU เดิมติดมากับเคส ส่วนใหญ่วัตต์จะไม่เต็มคับ หาวัตต์เต็มสักตัวเพื่ออายุการใช้งานของอุปกรณ์อื่นคับ

Comment

Working...
                        X