Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ utorrent บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ utorrent บ้างครับ

พอดีอาการมันเป็นแบบว่า สมมุติ โหลด ไฟล์อันนึง ได้ 60 % และ แล้วก็ปิดเครื่องไป พอเปิดใหม่จะโหลดต่อ มันขึ้น X เหมือนว่า ไฟล์เสีย หรือ ไฟล์หาย ไป ทำนองเนี่ยครับ คือผมไมได้เข้าไปยุ่งอะไรกับ ไฟล์เลยนะครับ อาการแบบนี้เป็นบ่อยมาก เซ็งมากๆ บางทีโหลด เกม 6 GB 90 % และ แล้วกะว่่ากลับมาจะมาโหลดต่อ มันดันเป็น X ทำอะไรก็ไม่ได้ เซ็งมาก โว้ยยยยย (ขอโทษครับ มันโมโหจิงๆ)

ลองเช็คไฟล์ดูสิครับว่ามันยังอยู่รึเปล่าดูขนาดไฟล์ด้วยนะครับว่าถูกต้องรึเปล่า
    ถ้าขึ้น X ก็สั่งให้มันตรวจสอบข้อมูลใหม่ได้ครับ
    (วิธีก็ไม่ยากครับคลิ๊กขวาที่ชื่อไฟล์ torrent ที่เราโหลดแล้วเลือกที่
    "บังคับตรวจสอบข้อมูล") อาจจะเสียเวลานิดนึงแต่ไม่ต้องไปนั่งโหลดใหม่ครับ

Comment

ผมก็กดบังคับเริ่มครับ ก็หาย

Comment

ออ ขอบ คุณครับ ลองกด และ ก็ไมได้อยู่ดี ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ bitcommet และครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดีใจด้วยครับ
          ^ ^

Comment

ลองกด re-check ดูคับ.. ผมก็เป็นนะบางทีแต่ปกติจะแค่ รีเช็ค ละก็หาย

Comment

อาการเเบบนี้ เป็นได้2 อย่างครับ
              1. ปิดโปรแกรมขณะโหลดอยู่
              2. เกิดการย้ายตำเเหน่งไฟล์หรือเปลี่ยนชื่อไฟล์ที่กำลังโหลดอยู่หรือเสร็จเเล้ก็ตาม

Comment

Working...
              X