Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus 4870x2 top ใช้ psu กี่ watt ถึงจะพอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus 4870x2 top ใช้ psu กี่ watt ถึงจะพอครับ

สเป็กที่ใช้ตอนนี้นะครับ

cpu : AMD Phenom 9500 2.2 Ghz.
    cpu cooling : DuOrb Thermaltake +(พัดลมไฟอีก3ตัว)
    m/b : ASUS M3A
    vga : EN 8500 GT 512 Mb.(กะลังจะซื้อ asus ati 4870x2 top)
    soundcard : Creative x-fititanium FaTality Pro
    psu : ตอนนี้ใช้ Delux 500 watt อยู่ครับ
    ram : ocz-Nvidia Sli Ram DDR2 bus 800 1 Gb. x4

แล้วขอรบกวนอีกนิดครับ กะว่าจะเปลี่ยนจาก AMD Phenom 9500 มาเป็น AMD Phenom ii 940
    ด้วยครับ

รวมๆแล้วจะต้องใช้ psu ประมานเท่าไรครับถึงจะพอครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับ

500w เต็มขึ้นไปก็เหลือ ๆแล้วครับ
    ถ้าไม่ได้ต่อพ่วงอุปกรณ์มาก

Comment

คงต้อง600+ วัตต์แท้ ครับ เหลือดีกว่าขาด

Comment

bz 600 ก็ไหวครับ
        แต่ในเครื่องมีอะไรบ้างอะ
        มีส่วนนะ

Comment

ในเครื่องก็ตามด้านบนเลยครับ แค่พ่วงพัดลมไฟอีก3ตัว

Comment

700+

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
              700+
              non VGA กำ... ไม่น่า ยุท่านขาย gx2 เลยอะครับ
              4870x2 อกหักจากมาเล กว่าจะหาของไทย ได้ แทบตาย

Comment

750 w คับ หรือถ้าให้ดี ก็ 850 ไปเลย คับ

ผมใช้750w อยู่สบายๆๆครับ ของ Tt นะคับ ม่ะใช้ ไอคุกๆๆ

Comment

Originally posted by toma33 View Post
                  non VGA กำ... ไม่น่า ยุท่านขาย gx2 เลยอะครับ
                  4870x2 อกหักจากมาเล กว่าจะหาของไทย ได้ แทบตาย
                  กำคับ ขายการ์ดไป ยังไม่ได้ซื้อใหม่ ดันใช้ตังค์หมดอีกตะหาก

Comment

750 แบบแท้ๆนะครับ
                    sigpic
                    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                    งดแรงชั่วคราว

Comment

700 + ไปเลยครับเผื่ออนาคต

Comment

ผมใช้ Raidmax 630W จังหวะที่มันพีคสุดๆวูบเลยท่าน กะว่าจะใช้ 750 W น่าจะไหว

Comment

iCute 750 Wไปเลยครับ
                          เผื่ออนาคตจ้าา
                          ^_^

Comment

TT750/850w จบข่าว

Comment

1000w.+ เผื่อ CF...

Comment

Working...
                              X