Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อแรมGEILมาลองOCครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อแรมGEILมาลองOCครับ

GEIL Ultra pc6400 2x2gb ราคา2050บาทเอามาวัดโปรแกรม Super PI กะG.Skill pc6400 1x4gb ความเร็วต่างกันเยอะมากเลยครับ ตั้ง CL5-5-5-15เท่ากันนะครับ
    1M GEIL 12.797s/G.Skill 17.412s 2M GEIL 31.594s/G.Skill 42.078s 32M GEIL 14m17.375s/G.Skill 15m48.125s ลองที่บัส460ครับทดแรมที่1:1 มันต่างกันขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย

ปล.ทำไมกดเซฟรูปหน้าจอไม่ได้หว่า

เอารูปมาลงให้ดูครับ อยากทราบว่าที่Bus960นี่ได้กันเท่าไรบ้างครับ GEILมันเร็วหรือG.Skillมันช้าครับ
    Attached Files

Comment

อยากรู้ครับ ....

ดัน ๆ

Comment

PI
        มันดู GHz ของ CPU เป็นหลักนี้ ค่อยดูบัส RAM ตามลำดับ
        GHz เท่ากัน บัสแรมต่างกัน ผลต่างกันแค่ 0.001 วิเอง
        มันจะห่ า งกัน 4-5 วิ ไม่น่าจะเป้นไปได้ ถ้า GHz CPU เท่ากัน ต่อให้แรมบัส 800 กับบัส 1000 ก็เถอะ
        Last edited by TWK.; 23 Feb 2009, 00:28:59.

Comment

ลองปิดโปรแกรม อื่นๆ

แล้วเทส PI ทั้งสองแบบดู ครับ

ผมลองปิดโปรแกรม เหลือไม่กี่ตัว

เร็วขึ้นเกือบ 1 วินาทีเลยครับ

ลองดู ๆ

Comment

ลอง Everest ดูครับท่าน ดูตรง

Everest Ultimate Edition > Menu Tool > Cache & Memory Bench Mark แล้วดูเอา

ได้ภาพแบบเนี้ยท่าน จะได้ดูค่า memory สามค่าด้านบน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              PI
              มันดู GHz ของ CPU เป็นหลักนี้ ค่อยดูบัส RAM ตามลำดับ
              GHz เท่ากัน บัสแรมต่างกัน ผลต่างกันแค่ 0.001 วิเอง
              มันจะห่ า งกัน 4-5 วิ ไม่น่าจะเป้นไปได้ ถ้า GHz CPU เท่ากัน ต่อให้แรมบัส 800 กับบัส 1000 ก็เถอะ
              ก็เลยงงไงครับ แต่ไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรเลย ถอดตัวเก่าออกแล้วใส่ตัวใหม่ลงไปอย่างเดียว แต่เครื่องลื่นขึ้นเยอะเลยครับ อันเก่าเปิดโปรแกรมแล้วมันหน่วงๆอันนี้หายเลยครับ
              Originally posted by Kraiwit View Post
              ลองปิดโปรแกรม อื่นๆ

แล้วเทส PI ทั้งสองแบบดู ครับ

ผมลองปิดโปรแกรม เหลือไม่กี่ตัว

เร็วขึ้นเกือบ 1 วินาทีเลยครับ

ลองดู ๆ

Originally posted by ps000000 View Post
              ลอง Everest ดูครับท่าน ดูตรง

Everest Ultimate Edition > Menu Tool > Cache & Memory Bench Mark แล้วดูเอา

ได้ภาพแบบเนี้ยท่าน จะได้ดูค่า memory สามค่าด้านบน
              เดวไปลองโหลดครับ

Comment

Working...
              X