Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยทีครับ เล่นเกมแล้วเด้ง(BurnoutParadise)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยทีครับ เล่นเกมแล้วเด้ง(BurnoutParadise)

คือ เล่น BurnoutParadise อยุ่ดีๆ ซักพักมันก็เด้งฃึ้นมาเหมือนภาพข้างล่างอ่าครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง หรือว่ามีอุปกรณ์อะไรเสียรึปล่าว

..........................................
    M/B : P5Q Deluxe
    CPU: C2D E8400
    RAM : A-DATA 2BG 800 (Single)
    VGA : HIS 3870 IceQ Turbo X
    PSU : Tagan U38 500W

เล่น PES 2009 ก็เด้งเหมือนกันแต่ไม่ได้แคพรูปมาให้ดูครับ

แล้วปัญหาอีกอย่างก็คือ เวลาปิดเครื่องแล้ว PSU มันยังจ่ายไฟอยู่เลยอ่าครับคือ เครื่องไม่ยอมดับ ไม่รู้มันจะเกี่ยวกันมั้ย แล้วมีทางแก้มั้ยครับ ที่เครื่องไม่ยอมดับเนี่ย..

ปล. ฃอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่านนะครับผม ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้ครับ...
    Last edited by jackcs001; 22 Feb 2009, 22:15:11.

ดัน 1 ที

Comment

รอคอยด้วยใจจดจ่อ..........

Comment

ผมก็เป็นครับ
        ขึ้นอย่างนายเลย
        แต่ผมเล่นGhost Recon2อะ
        บางทีก็จอดับ บางทีก็จอฟ้า
        บางก็ก็ขึ้นอย่างนายอะ
        รอกูรูมาตอบดูคับ
        อยากรู้เหมือนกัน
        *-*

Comment

ดัน 1 ที รอท่านต่อไปคร้บบบบบบบบบ

Comment

ลองลดคร็อกซีพียู แล้วลองเล่นดูนะครับ หากไม่หายลงไดร์เวอร์ใหม่ครับ

Comment

ปัญหาเยอะกันจัง หุๆ เครื่องผมเอ๋อๆ ยังเล่นเป็นชั่วโมงๆๆๆๆ ไม่มีปัญหา

E8400 C0 555*8 vista 32bit sp1 เทส Prime95 กดปุ๊ป แดงปั๊ป กับPalit 4850 sonic 730/1050 ไม่เคยเจอปัญหาซักกะเกมส์

Comment

ขอผมเคยขึ้นอย่างนั้นเวลาเล่นทุกเกมเรยเหมือนกัน และลองเปลี่ยน driver หลายๆเวอร์ชั่นก้อไม่หายสุดท้ายไปเจอมาว่าแรมมีปันหา ก่อนหน้าใช้แรม corsair ธรรมดา 2*2GB ลองถอดออกตัวนึงแล้ว เทสปรากฎว่าหายจากอาการ recovery ถ้ายังไงลองหาแรมตัวอื่นมาเทสดูนะครับ

Comment

โอ้! แรมหรอครับ ครับๆๆๆ เดี๋ยวลองดูครับผม ขอคุณมากครับ

Comment

หายไหมครับ
                    รอPMกลับเน้อ

Comment

หายแล้วค้าบบบบบบบบบบบบ ขอบคุณทุกท่านมากนะครับป๋มมม

Comment

Working...
                      X