Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ SLI GTX260 3Dmark06

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ SLI GTX260 3Dmark06

พอดีผมเพิ่ง SLI วันนี้อะครับ กาดจอ ของ EVGAGTX260Corte216 ตัวใหม่อะครับ
    แล้วมันได้คะแนน ประมาณ 19k เกือบ 20k อะครับ OC CPU ไป 3.51Ghz ถือว่าแรงรึยังครับผมว่า
    รู้สึกมันน้อยๆไงก็ไม่รุอะครับ

Originally posted by rakkeynakub View Post
    พอดีผมเพิ่ง SLI วันนี้อะครับ กาดจอ ของ EVGAGTX260Corte216 ตัวใหม่อะครับ
    แล้วมันได้คะแนน ประมาณ 19k เกือบ 20k อะครับ OC CPU ไป 3.51Ghz ถือว่าแรงรึยังครับผมว่า
    รู้สึกมันน้อยๆไงก็ไม่รุอะครับ
    นี้ละครับตะแนน ตอน SLI งับ
    Last edited by rakkeynakub; 7 Oct 2009, 21:16:50.

Comment

น่าจะผิดปกติ นะ
      SM 2.0
      SM 3.0
      น้อยเกิน
      เหมือนการ์ดมันทำงานตัวเดียวเลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        น่าจะผิดปกติ นะ
        SM 2.0
        SM 3.0
        น้อยเกิน
        เหมือนการ์ดมันทำงานตัวเดียวเลย
        ใน GPU-Z มันขึ้น SLI แล้วนะครับ มันมีปรับตรงไหนอีกรึป่าวครับว่าให้มันทำงาน 2 ตัวด้วยกันเลยอะครับ
        Last edited by rakkeynakub; 7 Oct 2009, 21:16:50.

Comment

ใช้เมนบอร์ดอะไรนะ ( CPU น่าจะแรงมาก ได้ 5400 เชียว)
          แต่คะแนน VGA ไม่ยักขยับ (ขยับนิดเดียวเอง)
          ดูตัวอย่างด้านล่าง นะ

http://overclockzone.com/tor_za/year...5nm/index4.htm

Last edited by TWK.; 23 Feb 2009, 00:39:33.

Comment

ผมใข้ CPU Q6600 ครับ CPUไม่แรงมากครับ

Comment

ลองเอา CPU 3.8-4.0 ดูงับ คะแนนพุ่ง

Comment

แรงดีจัง แสดงว่า คงจะเล่นเกม ลื่นสุดๆเลยสิ่
                มีแผนจะปล่อยบ้างไหมครับ ท่าทางจะอยู่ท่านไม่นาน หรอก เพราะท่าทางจะไม่พอใจกับมันเท่าไหร่
                อันนี้ เป็น 9800gx2 ของผมมาเทียบรุ่นกัน

ถ้าท่าน oc ไปซัก4.0 นะ รับลอง 20k อัพ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                  แรงดีจัง แสดงว่า คงจะเล่นเกม ลื่นสุดๆเลยสิ่
                  มีแผนจะปล่อยบ้างไหมครับ ท่าทางจะอยู่ท่านไม่นาน หรอก เพราะท่าทางจะไม่พอใจกับมันเท่าไหร่
                  อันนี้ เป็น 9800gx2 ของผมมาเทียบรุ่นกัน

ถ้าท่าน oc ไปซัก4.0 นะ รับลอง 20k อัพ
                  โห CPU ท่านระดับ QX คะแนนพุ่งกระฉูดเลยนะครับ เดี๋ยวผมกะว่าจะไปหยิบ CPU แรงๆซักตัวมั้งละ อิอิ พอดีลองลากไกลๆแล้วครับมันไปได้แค่เนี่ยอะครับลากไกลเพิ่มนู฿นเพิ่มนี้ลดนู้ลดนี้ยังไงก็ไม่สเถียร ผมละงง กับมันจิงๆ เฮอ เซงครับพี่น้อง อันนี้ผมลองลากมา 3.6Ghz นึกว่าคะแนน จะ20K กลายว่า ขาดอีกเวรกำจิงๆ

Comment

เหอะๆ อีกนิด พยายามเข้า ของผมถ้า oc มากกว่านี้ กลัวระเบิด แค่นี้ก็ พุ่งเกิน 90c แล้ว

Comment

อยากไปหยิบอีกสักตัวเปง 3 way จัง อิอิอิ พาวเวอ ไม่พอแน่เลย 555+

Comment

คือ ผมฟลูโหลดแล้วมัน องศาประมาณนี้ถือว่าร้อนรึป่าวครับ กลัว sLI แล้วมันจะร้อนอะครับ

Comment

มารับชมรความเเรง

Comment

Working...
                          X