Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีมี router ตัวเก่าอยู่เป็นของ True แต่อยากเซทใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีมี router ตัวเก่าอยู่เป็นของ True แต่อยากเซทใหม่

พอดีว่าตอนนนี้ย้ายบ้านเปลี่ยนมาใช้ maxnet

ได้ router ใหม่ของ HUAWEI ก้ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

แต่อยากเอาของเดิมของ True มาไว้ใช้ชั้นล่าง

เนื่องจากขี้เกียจแบกขึ้นแบกลง แต่มีปัญหาคือ True เขาจะต้องกดหน้า connect ก่อน

แต่ router maxnet ใช้งานได้เลย อยากจะแก้ปัญหาตรงนี้อ่ะครับ

เพราะเอา router true ลงไปต่อแล้วใส่ user/pass maxnet แล้ว connect มานไม่ยอมติดอ่ะ

แล้ว router ของ true ที่ว่าเป็นยี่ห้อและรุ่นอะไรล่ะครับ?

Comment

ตั้งค่า Virtual Circuit ID หรือยังครับ

เพราะของแต่ละค่ายใช้ไม่เหมือนกัน

เช่น ผมใช้ tot ก็เป็น 1 กับ 32

ของทรูจะเป็น 0 กับ 100 ส่วนของแม็กเน็ตผมไม่ทราบ ลองเปิดเข้าไปดูคอนฟิกของอีกตัวดู

ถ้าไม่ตั้งตรงนี้คอนเน็คไม่ติดนะครับ
      Last edited by tineny; 23 Feb 2009, 01:11:45.

Comment

HUAWEI จับสัญญาณแรงโคตร แต่เสียที่มันร้อน นี้ละ
        ตั้งของทรูจาก 100 เป็น 33 ใช่มิ ของmaxnet แบบดูในโมเด็ม

ของถามหน่อยครับ maxnrt เค้าให้เราตั้ง user/pass เองหรอ เพราะผมไม่เห็นมี บัตรเบิต อะไรให้ขูดเลย

Comment

มันอย่างนี้ครับ ของ maxnet ยี่ห้อ HUAWEI เนี่ยมี manual ให้เข้าในลักษณะแบบผ่านหน้าเวบอ่ะ
          ผมก้งงๆ เพราะไม่ถนัดด้านนี้เลย แต่ก้ตั้งตามคู่มือแล้ว user/pass เนี่ยทาง TT&T เขาส่งมาให้เพื่อให้ใส่
          ตามที่ได้ทำตามในคู่มือ เหมือนกับว่าให้ router มันอ่าน pass ที่ set ไว้นี้ตลอดเมื่อเปิดน่ะครับ

แต่กับของ true ของผมป็น billion ช่างเขาเคยบอกว่า true แก้มาเพื่อไม่ให้ set pass แบบจำตลอดเหมือน
          router HUAWEI ที่ผมใช้ตอนนี้น่ะครับ

ผมเลยสงกะสัยว่าทำไมเนทมันไม่เข้า [billion] ทั้งๆ ที่ผมก้ connect ตาม user/pass ของ TT&T [maxnet] ผมเลยคิดว่ามันคง config ผมเลยคิดว่ามันคง config ไรสักอย่างใน router billion

Comment

Originally posted by tineny View Post
            ตั้งค่า Virtual Circuit ID หรือยังครับ

เพราะของแต่ละค่ายใช้ไม่เหมือนกัน

เช่น ผมใช้ tot ก็เป็น 1 กับ 32

ของทรูจะเป็น 0 กับ 100 ส่วนของแม็กเน็ตผมไม่ทราบ ลองเปิดเข้าไปดูคอนฟิกของอีกตัวดู

ถ้าไม่ตั้งตรงนี้คอนเน็คไม่ติดนะครับ
            ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ ในด้านการตั้งค่า
            รบกวนลงรูปหรือวิธีเข้าจุดที่ไป set ค่าได้ไหมครับ
            ช่วยอธิบายละเอียดอีกนิสนะคับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

upupup

Comment

upupup

Comment

ZyXel ครับ ของทรู ผมได้มามีปํญหาเหมืิอนกันเวลาเข้าเน็ตจะ error เปลี่ยนเปนไฟล์ฟ็อกก็เปน

Comment

upupup ครับ

ช่วยบอกวิธีเซตทีครับ

Comment

Originally posted by tineny View Post

ขอบคุณมากครับไทน์ ที่ชี้แนะในส่วนการเซทค่า

อิอิ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        HUAWEI จับสัญญาณแรงโคตร แต่เสียที่มันร้อน นี้ละ
                        ตั้งของทรูจาก 100 เป็น 33 ใช่มิ ของmaxnet แบบดูในโมเด็ม

ของถามหน่อยครับ maxnrt เค้าให้เราตั้ง user/pass เองหรอ เพราะผมไม่เห็นมี บัตรเบิต อะไรให้ขูดเลย
                        จาก true ไป maxnet

0 กับ 100 เป็น 0 กับ 33 ถูกต้องแล้วครับ

Comment

Working...
                        X