overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: PSU Tagan 800w ของผมมันดังจี่ๆเป็นบางครั้งครับ มันผิดปกติมั้ยครับ

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี-ชลบุรี-หนองมน-บางแสน

Default PSU Tagan 800w ของผมมันดังจี่ๆเป็นบางครั้งครับ มันผิดปกติมั้ยครับ

ใช้มา10เดือนกว่าเพิ่งจะมาเป็นตอนเปลี่ยนการ์ดจออะครับ

อาการเวลาเข้าเกมแล้วกำลังโหลด หรืออยู่หน้าจอ menu มันจะดังจี่ๆๆๆๆๆครับแปลกจริงๆเป็นบางเกมด้วยครับ แต่พอโหลดเข้าเล่นก็หายเป็นปกติครับ เป็นเฉพาะตอนโหลดเข้าเกมบางเกมเฉยๆครับ

อยากถามว่ามันผิดปกติอะไรมั้ยครับ สาเหตุเกิดจากอะไร และ มีทางแก้เบื้องต้นมั้ย ขอบคุณครับ

OverclockZone Member 00210604's Avatar

เอ่ เป็นแต่ตอนเข้าเกมหรอ เปลกดี

ของผมTagan500w ก็ดังจี่ๆ บ้างเป็นบางคราว
    แต่มันดังของมันเองไม่เกี่ยวกะอะไรเลย อยุ่ๆก็ดัง
    ปิดคอมอยุ่ ยังดังได้-*-

เสียงจี่ๆแบบนี้ก็เคยได้ยินจากหม้อแปลงอย่างอื่นนะ

นี่คงต้องถามผู้เชี่ยวชาญทางด้านไฟฟ้า
    ว่ามันเกิดจากอะไร ผมก็อยากรุ้ แต่ไม่รู้จะถามใคร
    หรือลองไปถามช่างช่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าแถวบ้านดีหว่า

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Tagan จี่ๆเป็นธรรมชาติ แต่กรณีท่านไม่แน่ใจนะ...แปลกๆ...

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี-ชลบุรี-หนองมน-บางแสน

นั่นนะสิครับแปลกจริงๆใช้มาจะเกือบปีละไม่ยักกะเป็น-*- แต่มันก็ใช้ได้ปกติครับ แต่มันกวนเจงๆดังตอนmenuเข้าเกมพอโหลดเข้าเล่นหายซะงั้นเงียบกริบ-*- มีใครพออธิบายได้มั่งครับเนี่ย T_T

OverclockZone Member momoari's Avatar

เป็นเอกลักษณ์ของเค้ามั้งเอิ๊กๆ

I3K
    Guest

ยี่ห้ออื่นๆก็เป็นเน้อ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by I3K View Post
    ดังจากการ์ดจอ/พาวเวออะครับ
    ถ้าดังจากการ์ดจอมันเป็นเสียง GPU นะ
    แสดงว่าใช้การืดจอเทพอยู่
    ดังจากพาวเวอ อันนี้มะรู้ ใช้BZ700อยู่อะ

OverclockZone Member sunshineza's Avatar
    NaKhOnSaWaN [Ns.]

ผมก็เป็นครับแต่ของiCute
    เลยโทรไปถามพี่ต้นTKมาเพราะซื้อมาจากร้านเขา
    เขาก็บอกว่ามันจะดังตอนโหลดอะไรหนักๆอะคับ
    ไม่มีปัญหาหรอกครับ
    ^_^

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ปกติครับ

ของ tagan คริๆ

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by I3K View Post
    ยี่ห้ออื่นก้อ อาจจะเป็น พูดแบบนี้ดีกว่าเพราะส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็นtaganเพราะมีคนใช้เยอะกว่ายี่ห้ออื่น

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

dkd q

อิอิ

OverclockZone Member 3S-GTE's Avatar

ผมก้เป็นครับ ^^

OverclockZone Member 00210604's Avatar

มียี้ห้อไหนที่ ไม่เป็นเลยไหม

OverclockZone Member

เท่าที่เคยจับมานะครับ Enermax 365W , Raidmax 530W , Tagan U38 600W 2ตัว ,BZ 500W 2ตัว , Icute 650W(ใช้ทุกวันนี้มันก็จี่ แต่เบามากๆ) <<จี่หมดทุกตัวแล้วแต่ว่าบางตัวจี่มากหรือจี่น้อยแค่ันั้นเอง

ส่วนที่เคยใช้แล้วไม่จี่ก็Tagan U38 580W , Silverstone 500W
    ส่วนไอ้อาการจี่เนี่ย บางท่านก็บอกว่้า คอยล์ทองแดงที่ข้างในตัวPSUพันมาไม่แน่น เวลาทำงานมันเลยจี่
    บางท่านก็บอกว่าเกิดจากการที่เฟสไฟมันทำงาน พอมันทำงานมีกระแสไฟฟ้าเหนี่ยวนำไหลผ่านมันกเลยดัง (<จำเค้ามา อ่านมาไงก็บอกต่อไปยังงั้น)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=270939
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=2532856

OverclockZone Member leam5000's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(บางปะหัน)

ฟันธงของแท้ครับ ไม่ดังของปลอม 5 5 5

OverclockZone Member ruxky's Avatar

raidmax530ss จี่บางครั้งตอนปิดเครื่อง เปิดก็หาย

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ถ้าไม่มีกลิ่นไหม้ ถือว่าปรกติครับ

OverclockZone Member natdemo's Avatar

มันเป็น L กระแสไหลเยอะ มันก็สั่น

เหมือนบาลาสหลอดนีออน เสียงดังกันทั้งนั้น

OverclockZone Member paaekung's Avatar

จี่ของแท้ ไม่จี่ของปลอม ครับ 555+

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

เออ....Tt ของผมยังไม่เคยได้ยินเลยอ่ะ ไม่รู้ว่ามันไม่ดังเองหรือผมหูตึงหรือซื้อของปลอมมาแว้...555+

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks