Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc ดี จริง หรือ หรือ เป็น เพียง ภาพ ลวง ตา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รู้แต่ว่ามันหนุกหนาน

Comment

ผมว่าเค้าให้มาก้ดีอยู่แล้วนะ ไม่ต้องไปocหรอก..

(ความคิดของผมนะคับ)

Comment

ผมว่าดีจริงนะครับ ....

ตอนที่ผมเอา การ์ดจอเข็น CPU ครับ

Comment

2.0 ไป 3.0

ได้เงินเดือนไว ขึ้น

Comment

ไม่ oc แล้วมาอยู่ Overclock Zone ได้ยังไง ^^"

Comment

OC แล้วมันต้องเร็วกว่าเดิมอยู่แล้วคับ แต่ใช้งานทั่วไปไม่ต่างหรอกคับ

ต้องใช้งานที่ต้องดึงพลัง CPU มาใช้ 100% ถึงจะวัดความแตกต่างได้คับ

เหมือนคุณจับเอานักกีฬาวิ่งแข่ง 2 คนมาแข่งกัน

คนแรกแชมป์โลก คนที่สองแชมล์โลกอันดับสอง

แต่คุณจับเค้ามาแข่งเดินเร็วกันในระยะทาง 50 เมตร คุณว่าจะต่างกันไหม?
              Last edited by sierra; 23 Feb 2009, 12:54:48.

Comment

มันเร็วกว่าเดิมครับ แต่เร็วกว่าเดิมในที่นี้หมายถึง เครื่งอาจจะจากท่านไปเร็วกว่าเดิม ซีพียู แรม การ์ดจอ หลายๆอย่างที่ OC จะพังเร็วกว่าเดิม งิงิ..
                แต่กว่ามันจะพังท่านก็คงไม่ใช้มันแล้ว ทุกวันนี้เทคโนโลยีมันไปเร็ว

Comment

ผม E7200 ใช้งานเนียนๆแบบปลอดภัยที่ 3.1g เห็นผลทันตาครับว่า แรงขึ้นจริง

Comment

ิอิอิของผม E2140 1.6 Oc ไปที่ 3.2 ผิดปรกติไปเลยคับ

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
                      เกี๋ยวกันด้วยรึ 555+
                      เดี๋ยว รีวิว ให้ชมอะ ^^
                      ค่ำๆ ก่อน

ต่างกันยังไง (เล่นเกมส์ ล้วนๆ)

Defaults vs Overclock

Company of Heroes
                      Company of Heroes Opposing Fron
                      Crysis
                      Crysis.Warhead
                      Devil.May.Cry.4
                      Grand Theft Auto IV
                      Lost.Planet.Extreme

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        เดี๋ยว รีวิว ให้ชมอะ ^^
                        ค่ำๆ ก่อน

ต่างกันยังไง (เล่นเกมส์ ล้วนๆ)

Defaults vs Overclock

Company of Heroes
                        Company of Heroes Opposing Fron
                        Crysis
                        Crysis.Warhead
                        Devil.May.Cry.4
                        Grand Theft Auto IV
                        Lost.Planet.Extreme

ผมอยากรู้แค่ตอนโหลดบิทอ่ะคับ

เห็นบอกเร็วปรี๊ดด

Comment

OC ไม่ได้เป็นเพียงภาพลวงตา ตอนบิลค่าไฟมานั่นล่ะความเป็นจริง....><"

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                            OC ไม่ได้เป็นเพียงภาพลวงตา ตอนบิลค่าไฟมานั่นล่ะความเป็นจริง....><"

โอ้ยถูกใจจัง เมื่อไร oc สูง ค่าไฟสูงตาม

เมื่อไรวิ่งไวก็เหนื่อย

เมื่อไรกดคันเร่งมากๆมันก็กินน้ำมัน

ไม่มีภาพลวงตามีแต่คิดไปเองทั้งนั้นละ

Comment

Working...
                            X