Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ซิ้งใหม่ ๆ หนัก ๆ ตั้งเมมบอร์ดแนวตั้งจะมีปัญหามั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยใช้ tower 112 ทองแดงทั้งตัว 1k กว่าๆ ไม่เห็นจะเป็นไร ใส่กับเคสบ้านๆ แนวตั้ง ส่วนตอนนี้trueblack ก็แนวตั้ง ปรกติสบายดี

Comment

บริษัทที่ผลิต เค้าคงทดสอบมาบ้างละครับ

Comment

ใส่ได้ไม่เป็นไร

Comment

ผมเองก็ยังกลัวๆ อยู่เหมือนกัน แต่ใส่แ้ล้วไม่เป็นไรครับ
          ยกเว้นตอนขนขึ้นรถ ย้ายที่อยู่ ผมจะจับนอน

Comment

ปกติผมใส่น็อตไม่ครบทุกจุด

ใส่แค่ 4 จุดเองครับ

แบบว่าขี้เกียจ

จะเปลี่ยนซิ้งค์คงต้องใส่ให้ครบทุกจุดอย่างที่ว่าจิง ๆ

Comment

ผมใส่ u120 มาเกือบปี แล้วนะ ไม่เหงมันจาแอ่นเลย ยึดน๊อตบรอดครบหมดทุกตัว

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                ใส่น็อตให้ครบ เช่น ถ้าใส่แค่ 4มุม ช่วงกลาง งอแน่ๆ

เขาคงออกแบบมาไว้แล้วละ

ถ้ากลัวงอ เอาลวดหรืออะไรมันขึงกับเคสไว้ก็ได้
                ตามนั้นครับ
                ผมทำอยู่ ลวดขึงกับรูข้างเคส
                สบายใจดี ไม่มีโก้ง แน่นอน

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                  แล้วแบบนี่จะ งอ ไหม ผมสงใสจิงๆ มันมียึดแค่นี่เอง

55555555+ ของผมนี่นา

tuniq ไม่หักหรอกครับ board อะ

แต่นิ้วนี่ดิ โดนบาดเลือกออกเลย
                  Last edited by fachee191; 24 Feb 2009, 09:55:00.

Comment

แล้วไหม หนัก ไหม ท่าน

Comment

แล้วถ้า cooler master v8 หรือ v10 ที่หนัก1.2kg จะหักไหมครับ?

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                        แล้วไหม หนัก ไหม ท่าน

ก็ไม่นะท่าน

Comment

M/B ไม่หักหรอกครับ แต่กลัวตรงที่วงแดงๆ ไว้มันจะหัก เพราะเท่าทีสังเกตุมันถูกยึดไว้แค่สองจุด ดูไม่มั่นซักเท่าไหร่ (เทียบกับซิ้งใหญ่รุ่นอื่นๆ เขายึดกันสี่จุดซึ่งก็ดูแข็งแรงดี) ฮีทไปป์มันสูงน้ำหนักมันจะไปทิ้งอยู่ด้านบนซิ้ง แล้วถ้าปล่อยไว้นานไป หน้าสัมผัสระหว่างซิ้งกับคอร์จะค่อยๆ แยกออกทำให้การระบายความร้อนแย่ลงไปกว่าเดิมอีก ไปหาตัวยึดสี่จุดมาใส่่ดีกว่าครับ
                          Attached Files

Comment

อันนี้ขอนอกเรื่องนิดหน่อยครับ
                            บอร์ดผมนี่เป็นแบบนอนทีนี้แต่ก่อนก็มีการใส่ sink หนักๆ ปรากฎว่าบอร์ด "งอ"

ปัญหาก็คือพอบอร์ดนี้มีปัญหา ก็ไม่สามารถจะเคลมได้น่ะครับเพราะว่า "งอ"

ส่วนประกันของอะไรนั้นก็คงจะพอเดากันได้นะครับ

Comment

ประกันไรหว่า? หน้ายันหน้าซะจริงๆ

บอร์ดงอส่วนมากเกิดจากแรงตึงในการยึดนะครับ อย่าเข้าใจผิดว่าsink หนัก ทำบอร์ดงอ (มันจะงอได้ไง ติดตั้งแนวดิ่ง น้ำหนักsinkมันจะไปกดทับได้ไง?)

Comment

Originally posted by shady View Post
                                ประกันไรหว่า? หน้ายันหน้าซะจริงๆ

บอร์ดงอส่วนมากเกิดจากแรงตึงในการยึดนะครับ อย่าเข้าใจผิดว่าsink หนัก ทำบอร์ดงอ (มันจะงอได้ไง ติดตั้งแนวดิ่ง น้ำหนักsinkมันจะไปกดทับได้ไง?)
                                มีอยู่ครับแรงกดทับ
                                น้ำหนักยิ่งมาก แรงศูนย์ถ่วงก็ิยิ่ง

ไม่รู้จะอธิบายเป็นภาษาไทยยังไง -*-

Comment

Working...
                                X