Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ MSI P45 Plattinum ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ MSI P45 Plattinum ช่วยหน่อยครับ

พอดี flash Bios มาใหม่ ทุกอย่าง Ok ครับ แต่เหลืออย่างเดียว ปรับ Vcore ไม่ได้ครับ

ใครเคยเจอบ้าง ช่วยหน่อยครับ แต่ปรับฟโดยใช้โปรแกรม dualCore Center ของ MSI ปรับได้คับ แต่ save ไม่ได้ ต้องปรับใหม่ทุกครั้งที่ เข้า window ใหม่

แต่ที่แปลกก็คือ สามารถ run bus 400*8 = 3.2 Ghz (E7200) Vcore=1.13-1.15(Auto คับ ปรับไม่ได้ ) ปรับใน Bios แล้ว แต่ใน window ไม่ยอมเปลี่ยน ครับ แนะนำที

คือผมก็อยากจะแจมถามด้วยอะครับ ว่า ผมใช้ msi p45 8d ใส่ได้ทั้งddr2-3 เลือกใส่อันไหนดีกว่ากันอะครับ
    เดือนหน้าจะได้ไปซื้ออะครับ

Comment

ใส่ DDR 3 แรงกว่าครับ

Comment

ตอบ จขกท เอง เลยละกัน ไม่เห็นมีใครตอบ-_-" คือจริงๆผมก็ยังไม่เคยคล็อกเลยครับ ของยังไม่ครบ
        แต่เท่าที่อ่านดู ปุ่มเคลียซีมอส (ด้าน ข้างบอร์ด)รึเปล่าครับ เลยเซฟไม่ได้ ถ้าไม่ถูกขออภัยด้วย อยากช่วยอะครับ

-ลองปรับสวิช์ดูยังอะครับ (สวิชบนบอร์ด 1-2-3)

ถ้าไม่ถูกขออภัยด้วย อยากช่วยอะครับ
        Last edited by hubble; 27 Feb 2009, 03:20:47.

Comment

Working...
        X