Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มีปัญหาเรื่อง Windows Logon UI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มีปัญหาเรื่อง Windows Logon UI

ลงวินโดว์ใหม่ แล้วเวลาเปิดเครื่องขึ้นใหม่มีปัญหาคับ มันจะขึ้นหน้า Logon ให้ผมใส่พาสเวิดเข้าทั้งๆที่ผมไม่ได้ตั้งพาสไว้ผมก็เลยกด Enter เข้าวินโดว์ปรากฎว่ามันขึ้น Data Execution Prevention,Windows Logon UI

ปัญหาของมันก็คือ

1.ผมลงวินโดวน์หลายรอบแล้วมันไม่หาย (ลง 5 ครั้ง 5 แผ่น ทั้ง SP1 Sp2 Sp3 แผ่นโม แล้วก็Quick 106)

2. Run a DLL as an App

Userinit Logon Application

Windows Security Center Notification App

Windows TaskManager

พวกนี้ก็มีปัญหา เลยทำให้เปิดโปรแกรมที่ลงใหม่หลังลงวินโดวน์ ไม่ค่อยได้

ผมลอง scan virus แล้วมันก็ไม่หายนะ Fix ใน Safe mode ก็ลองแล้ว

หรือว่า มีตัวฆ่าไวรัสตัวไหนแนะนำก็ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

*ปัญหามากมายเหลือเกินครับผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยลงวินโดวน์ไปหลายครั้งแล้วไม่ได้เลย

หรือ จะเป็นเพราะ hardisk เสียครับ งงไปหมดแล้ว

ไงก็ขอความช่วยเหลือล่ะกันขอบคุณร่วงหน้าครับ

ดันๆๆๆ ช่วยด้วยนะครับ รอคำตอบอยู่ครับ

Comment

ดันช่วยอยากรู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by adjunk View Post
        ดันช่วยอยากรู่เหมือนกัน
        ขอบคุณครับ ดันๆๆ

Comment

ดันนนน ยังไม่หายเลยลงวินโดว์รอบที่20แล้ว

Comment

ลองลง original รึยังครับ

Comment

ORI โลด

Comment

ผมลง original SP1 SP2 SP3 ทั้ง 3 แผ่นเลย ก็เป็นอยู่ดี

Comment

ช่วยด้วยครับ ตามที่ผมสังเกตนะครับ ไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัส เครื่องจะไม่เป็นไรแต่ไม่สามารถเล่นเกมบางเกมได้มันจะแจ้งเตือนว่ามีโปรแกรมช่วยเล่นหรือไวรัสแก้ไขไฟล์ ที่สำคัญถ้าผมลงแอนตี้ไวรัสแล้วอัพเดตเครื่องจะพังทันที เจอไวรัสทั้งหมด 200 กว่าตัว

Comment

ทางเลือกที่ดีที่สุด
                    Format ทั้ง HDD ทุก drive แล้วลง windows + AntiVirus ดีๆ แนะนำ NIS2009 [ไม่แนะนำเป็นการส่วนตัว NOD]

ทางเลือกรอง กรณีไม่สามารถทำการ Format ทั้ง Hdd ได้
                    Format C: , ลง Win , ห้ามทำการคลิกไดร์ฟอื่นๆนอกจาก C: , ลง NIS2009 รับรองว่าหากเป็นไวรัส อยู่แน่ๆ

Comment

แนะนำตอนลงเสร็็จห้่ามเข้าไปยุ่งไดร์ฟอื่น หรือ เสียบแฟลตไดร์ฟเด็ดขาด ทำการลงโปรแกรมป้้องกันไวรัส อัพเดต ทำการสแกนตรวจเครื่องครับ
                      เครื่องแรงหน่อยก็แนะนำ
                      Kaspersky Anti-Virus 7.0
                      Kaspersky Internet Security 7.0
                      แรงหรือไม่แรงแต่ไม่อย่าหน่วง
                      Norton AntiVirus 2009
                      Avira AntiVir Premium
                      AVG AntiVirus 8

Comment

ผมฟอแมตทั้งลูกเลยครับไม่ได้เสียบแฟลตไดร์เลยลองลงแอนตี้ไวรัสทุกตัว (ต่อการลงวินโดว์ 1 ครั้ง) รวมถึง เอาว๊าด ทุกตัวสแกนไม่เจออะไรเลยพออัพเดตเท่านั้นแระครับ แต่ละตัวร้องเป็นบ้าปล่อยให้สแกนเจอ 200 กว่าตัว พอแกนเสร็จทำการลบ แหะๆไม่อยากพูดถึงเลย ปรากฎว่า เข้าวินโดว์ไม่ได้เลยเน่าเลย ผมลองลงวินโดว์ ตั้ง 20 กว่าครั้ง ทั้งอาทิตย์เอาเหนื่อยเลยครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ใครก็ได้ช่วยผมที ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by monza7 View Post
                          ผมฟอแมตทั้งลูกเลยครับไม่ได้เสียบแฟลตไดร์เลยลองลงแอนตี้ไวรัสทุกตัว (ต่อการลงวินโดว์ 1 ครั้ง) รวมถึง เอาว๊าด ทุกตัวสแกนไม่เจออะไรเลยพออัพเดตเท่านั้นแระครับ แต่ละตัวร้องเป็นบ้าปล่อยให้สแกนเจอ 200 กว่าตัว พอแกนเสร็จทำการลบ แหะๆไม่อยากพูดถึงเลย ปรากฎว่า เข้าวินโดว์ไม่ได้เลยเน่าเลย ผมลองลงวินโดว์ ตั้ง 20 กว่าครั้ง ทั้งอาทิตย์เอาเหนื่อยเลยครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ใครก็ได้ช่วยผมที ขอบคุณมากๆครับ
                          ถามอีกนิด anti virus อะไรครับ หากเป็น NOD => Format ใหม่ เอาตัวอื่นๆลง avira free ก็ได้

Comment

nod avg avira avast Kaspersky

Comment

Working...
                            X