Announcement

Collapse
No announcement yet.

T220 Vs 2333SW รุ่นไหนแจ่มกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T220 Vs 2333SW รุ่นไหนแจ่มกว่า

ระหว่าง2รุ่นนี้Samsung T220 กับ Samsung2333SW

ควรหยิบรุ่นไหนมาใช้ดีครับ สิ้นเดือนนี้จะไปหยิบแล้ว

แบบว่าใช้เผื่ออานาคตด้วยนะครับ รุ่นไหนดี ชี้ชัดคอนเฟริมไปเลยครับ

T220 ที่บอกว่ามีฟังก์ชั่น USB 2.0 (24W ↑)+ฟังก์ชั่น HDMI (24W ↑) มันก็ไม่มี-.-

แนะนำด้วยนะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดจะไปดูของจริงก็หายากซ่ะด้วยต้องเข้ากทม.อย่างเดียว

ส่วนมากจะเล่นเกมส์นะครับดูหนังบ้าง บางเวลา

เกมส์ทั่วไปที่เล่นRaycity-Ragnarok-Dota-SuddenAttack

ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆครับ ช่วยคิดทีนะครับ รบกวนทุกท่านหน่อยอิอิ
    Last edited by beezajungka; 23 Feb 2009, 14:46:25. Reason: Sorry

Help Me หายไปไหนกานหมดครับT-Tเลือกไม่ถูกอีกแล้ววว

Comment

เล่นเกมออนไลน์ควรจะ 4:3
      แต่ถ้าเผื่อดูหนัง(hd) เลือก 2233sw ก็ดีครับ ราคาถูกกว่า เกินพัน

Comment

เห็นที่ advice.in.th 2233sw = 5380 ฿

Comment

ถ้าไม่เกี่ยงราคา T22
          ถ้างบจำกัดก็เลือก 2233sw ดีกว่า

Comment

ราคาไม่เกี่ยงครับ เอ่อ 2333SWนะครับไม่ไช่2233SW T-T เน้นเล่นเกมส์+Webซ่ะส่วนไหญ่ ดูหนังเป็นส่วนน้อยครับ

Comment

2333 sw จััดไป แต่หาของยากมาก

Comment

2333SW กับ 2233SW

มันมีส่วนต่างอะไรบ้างอะ -*-

Comment

2333SWถามมาแล้วครับร้านJIB ของมีอยู่ครับที่เซียกับเสรีเซนเตอร์ ครับ แต่เลือกไม่ถูก

T220&2333SW !!!!!!!!!!T220ก็สวยดีนะเอิ๊กๆหรือเราจะแพ้ความสวยของมันโอ้วม่ายT-T

16:10 Vs 16:9 ผมเน้นด้านการใช้งานมากกว่านะครับ ส่วนใหญ่ผมจะเล่นเกมส์บางคนบอก

16:9ได้มุมมองด้านข้างที่มากกว่า ผมก็เลยเลือกไม่ถูกเลย

Comment

16:9 ยาวคับ มองสบายตาดี แต่บางคนอาจจะไม่ชอบ เพราะมันไม่สูงมาก

เอาเป็นว่า เลือกตามที่คุณชอบดีกว่า ของแบบนี้ ตาใครก็ตามันคับ

Comment

ขอดันนิสครับ อิอิ

Comment

เปนเหมือนผมเลย แต่สุดท้ายเลือก T220 ไม่ผิดหวังไม่เสียดายเงินเลยซักบาท T220คับแนะนำ

Comment

Originally posted by beezajungka View Post
                          2333SWถามมาแล้วครับร้านJIB ของมีอยู่ครับที่เซียกับเสรีเซนเตอร์ ครับ แต่เลือกไม่ถูก

T220&2333SW !!!!!!!!!!T220ก็สวยดีนะเอิ๊กๆหรือเราจะแพ้ความสวยของมันโอ้วม่ายT-T

16:10 Vs 16:9 ผมเน้นด้านการใช้งานมากกว่านะครับ ส่วนใหญ่ผมจะเล่นเกมส์บางคนบอก

16:9ได้มุมมองด้านข้างที่มากกว่า ผมก็เลยเลือกไม่ถูกเลย
                          ถามมาเมื่อไรครับ เดียวจะได้ไปหิ้ว 555+

2233sw กะ 2333sw ต่างนะครับ 21.5 กับ 23

21.5 มันจะดูรีๆยาวๆๆ ถ้า 23 จะออกสมส่วน

ส่วนt220 ก็โอเค อยู่ที่ท่านชอบน่าตาแบบไหนดีกว่า

การใช้งานไม่ต่างมากนอกจาก ปรับจอ1900+ กินสเปคนิดๆๆ

ไปเลือกที่ร้านเลยไม่ชอบไม่เอา 555+

Comment

ผมใช้ T220 อยู่นะโดยมากจะเล่นเกมส์ซะส่วนใหญ่ตัวนี้น่าจะเหมาะ

ไม่ค่อยมีปัญหาสัดส่วนของภาพในเกมส์เม่าไหร่ ถ้าเอามาดูหนัง 2233sw

ก็น่าสนดูหนังได้เต็มจอราคาก็ถูกกว่า คงต้องถามตัวเองอะครับเน้นด้านไหน

เป็นพิเศษ ส่วนตัวผมเองเลือก T220 เพราะเวลาดูหนังผมจะดูกับ LCD TV

ซะมากกว่า ส่วนรูปร่างหน้าตาภายนอกก็สวยทั้งคู่อะครับ
                            Last edited by PANSA; 23 Feb 2009, 23:48:59.

Comment

ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ก็ T220 ถ้า เน้นดูหนัง ก็ 23 งับ มัน 16.9 กับ 16.10 เลือกเอาตาม การใช้งานครับ

Comment

Working...
                              X