Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกระจ่าง AM2+ , AM3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผ่านมาครับ

Comment

ผมคิดว่าเข้าใจที่เจ้าของทู้จะสื่อนะ ไม่เห็นน่างงตรงไหน แกพยามจะบอกว่า เช่น วันนี้เมนบอร์ด ยกตัวอย่างเช่น Asus M3A78 รองรับ CPU AM3 Phenom II 920 อยู่ แต่อนาคต AMD ออก CPU รุ่นใหม่ ๆ ออกมา ถึงจะเป็น AM3 อยู่เหมือนเดิม แต่เป็นรุ่นใหม่ง่ะคับ เช่นอาจจะเป็น Phenom II 620/720/820 ก็ว่ากันไป ไอ้เจ้า Asus M3A78 มันก็อาจจะรองรับไม่ได้เหมือนที่มันรับ Phenom II 920 ได้ ก็อาจทำให้ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่อยู่ดี แต่ว่า ทางออกมันก็คงมี เช่น แฟรชไบออส แต่บางคน ทำไม่เป็นหรือไม่กล้าเสี่ยง ก็อาจต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่

Comment

ผมเข้าใจ จขกท

สำหรับความคิด จขกท อาจคิดว่า ตอนนั้น บอร์ด มันคงไม่ซัพพอร์ท
        เพียงแต่ ตอนนั้น ของ จขกท มัน อาจจะไม่ีใช่ตอนนั้น ของคนที่ตัดสินใจซื้อตอนนี้

ตอนนั้น ของคนที่คิด ว่าไม่ต้องเปลี่ยน บอร์ด คือ มี Firmware ใหม่ที่รองรับ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนบอร์ด ถ้าไม่มีตังค์

ทั้ง 2 อย่าง ยังไม่เกิด จึงอาจเป็นไปได้ และ นี่คือสิ่งที่แตกต่างจาก Intel ที่ฟันธงให้ในตอนนี้ไปเลย ว่าต้องเปลี่ยน

หวังว่า จขกท จะเข้าใจ ผมบ้างนะครับ
        Last edited by jamboe; 24 Feb 2009, 16:19:33.

Comment

Originally posted by left View Post
          ผมคิดว่าเข้าใจที่เจ้าของทู้จะสื่อนะ ไม่เห็นน่างงตรงไหน แกพยามจะบอกว่า เช่น วันนี้เมนบอร์ด ยกตัวอย่างเช่น Asus M3A78 รองรับ CPU AM3 Phenom II 920 อยู่ แต่อนาคต AMD ออก CPU รุ่นใหม่ ๆ ออกมา ถึงจะเป็น AM3 อยู่เหมือนเดิม แต่เป็นรุ่นใหม่ง่ะคับ เช่นอาจจะเป็น Phenom II 620/720/820 ก็ว่ากันไป ไอ้เจ้า Asus M3A78 มันก็อาจจะรองรับไม่ได้เหมือนที่มันรับ Phenom II 920 ได้ ก็อาจทำให้ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่อยู่ดี แต่ว่า ทางออกมันก็คงมี เช่น แฟรชไบออส แต่บางคน ทำไม่เป็นหรือไม่กล้าเสี่ยง ก็อาจต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่
          ถูกกก...ต้องแล้วคร๊าบบ สิ่งที่คิดไว้ว่าจาเป็น เมื่อถึงเวลาอาจไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้คับ

Comment

Originally posted by jamboe View Post
            ผมเข้าใจ จขกท

สำหรับความคิด จขกท อาจคิดว่า ตอนนั้น บอร์ด มันคงไม่ซัพพอร์ท
            เพียงแต่ ตอนนั้น ของ จขกท มัน อาจจะไม่ีใช่ตอนนั้น ของคนที่ตัดสินใจซื้อตอนนี้

ตอนนั้น ของคนที่คิด ว่าไม่ต้องเปลี่ยน บอร์ด คือ มี Firmware ใหม่ที่รองรับ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนบอร์ด ถ้าไม่มีตังค์

ทั้ง 2 อย่าง ยังไม่เกิด จึงอาจเป็นไปได้ และ นี่คือสิ่งที่แตกต่างจาก Intel ที่ฟันธงให้ในตอนนี้ไปเลย ว่าต้องเปลี่ยน

หวังว่า จขกท จะเข้าใจ ผมบ้างนะครับ
            ถูกใจ ก็เนี่ยไงหละครับที่อยากจะบอกว่า amd มันต่างจาก intel ณ ตอนนี้ไงครับก็ จขกท ถามแบบนี้ไม่ใช่หรอ

Comment

เห็นด้วยคับ ใช้เอเอ็มดี มีตังค์เหลือ

เห็นด้วยคับ ใช้เอเอ็มดี มีตังค์เหลือ
              Attached Files

Comment

เออ พอดี ผ่านมา อ่านเลย ขอตอบสะหน่อย

แล้วคิดว่า ปี 54 อินเทล จะไม่เปลื่ยนหรอครับ ??

แค่นี้ครับ ไม่มีไรมาก

อนาคต เขาบอกว่าไง ก็ต้องดูนะ ไม่ไช่จะเชื่อได้หมด
                คล้ายยุคอินเทล ตอนddr2ไหม่ๆไง อิ อิ

อย่าไปเชื่อแปลน cpu มากนัก เดียวก็เลื่อนอีก ครึ่งปีแหละครับ

Comment

ผ่าน มา อ่าน

อีกสัก 3 ปีผมคงซื้อ เครื่องใหม่ ถ้ามีตังก็จะซื้อทั้งบอดทั้ง CPU แรมแหละ

ถ้าไม่มี ก็อาจจะเปรียนแต่ CPU แฟรตไบออสเอา ใช้แรม บัส 800 ไปสบายเฉิฟ

Comment

ผ่านมาอ่านครับ อิอิอิ

Comment

Working...
                    X