Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ HDD samsung สุดห่วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ HDD samsung สุดห่วย

ใช้ 1TG HD103UJ ซื้อมาลูกแรกใช้ได้ดีไม่มีงอแง พอซื้อลูกที่สองมาใช้เท่านั้นละครับ format เห็น 32mb เท่านั้นส่งเครมไปรอ 3 สัปดาห์ ได้ตัวใหม่มาก็เป็นแบบเดิมอีก เครมรอบสอง รอ 2 สัปดาห์ ก็เป็นแบบเดิมอีกแล้วครับ โคดเซ็ง ศูนย์บอกว่าเช็คของมาแล้วใช้ได้ปกติดี แต่ทำไมครับมามานเจ๊งละว้า
    มีใครใช้รุ่นนี้แล้วมีปัญหาไหมครับ ผมซื้อเอามาใช้ใน colo ครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะทุบทิ้งแม่_ดีหรือเปล่า เคืองสุดๆ ไม่รู้ว่าขอเงินคืนได้ไหมเนี้ย

ถ้าจะทุบบอกผมด้วยคับ เดี๋ยวผมไปเอามาดูแลเองคับ

HDD Samsung ถ้าใช้นี่ต้องฟรีอย่างเดียวเลย ให้ซื้อไม่เอาเด็ดขาด ไม่ค่อยได้คุณถาพ

Comment

โทษศูนย์ฯครับ อย่าไปโทษhdd

Comment

ได้กลับมาเป็นแบบเดิม....แน่ใจว่าคุณformat ถูกวิธี?

Comment

Originally posted by shady View Post
          ได้กลับมาเป็นแบบเดิม....แน่ใจว่าคุณformat ถูกวิธี?
          ให้คนที่ผมใช้colo format ให้นะครับ มันมีวิธีformat หลายแบบหรือครับ ?

Comment

ผมใช้มาหลายเดือนละนะรุ่นนี้ ยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรซักหน่อย
            แต่ใช้เป็นตัวรองนะ ไม่ได้ใช้เป็นตัวหลัก

Comment

ใจเย็นๆครับ ของมันเสียกันได้ครับ บางคนก็ใช้ดีครับ

Comment

ของผมตัวหนึ่ง ก็ใช้ได้ดีครับ แต่อีกตัว - -"

Comment

Originally posted by Dracula View Post
                  ถ้าจะทุบบอกผมด้วยคับ เดี๋ยวผมไปเอามาดูแลเองคับ

HDD Samsung ถ้าใช้นี่ต้องฟรีอย่างเดียวเลย ให้ซื้อไม่เอาเด็ดขาด ไม่ค่อยได้คุณถาพ
                  ผมเอาด้วยคนนะ ที่บ้านก็ได้ฟรีมาตัวนึงยังปกติอยู่เกิดอาการ(เจ๊ง)ไปรอบนึงเลยเอามาปัดฝุ่นเล็กน้อยกะว่าจะเก็บเข้ากรุ แต่ลองเสียบเล่นมันติดแล้วปกติเฉยเลย งงงง

Comment

HDD ยี่ห้อนี้
                    เคยทำให้เพื่อนครั้งนึง
                    จัดสเปกส์มาเจอตัวนี้

ไม่ work เลยครับ
                    อยู่ดี ๆ เข้าวินโดว์ไม่ได้ทั้ง ๆ ที่ไม่เสีย
                    format ก็ไม่ได้

Comment

ของกรูเข้าข่ายนะนี่ ยี่ห้อนี่ - -

Comment

เอ่อ แฮะ ผมใช้buffalo 1TB สองตัว ใส้ในSamsung ทั้งคู่ ปรกติสุขดีครับ

Comment

Working...
                        X