Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมใหม่ช่วยดูสเป็กให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมใหม่ช่วยดูสเป็กให้หน่อยครับ

CPU Intel Core 2 Duo E8400 3.0 GHz

Mainboard ASUS P5Q

Ram Kingston 2048/800 DDR2

Harddisk 160/7200 Seagate Sata

Display card GeForce 9500GT 1GB DDR2

เอาแบบเล่นเกมพวก Crysis COD4 Mirror's Edge อะไรพวกนี้อะครับ พอเล่นแบบ Medium

หรือ High ได้ปาวครับ แล้วถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนอะไรมั้งอะครับ ช่วยแนะนำด้วย

Medium อ่ะได้ครับ แต่ High คงไม่ใหวอ่ะครับ ทางที่ดีเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 8800GT ดีกว่าครับ High สบายๆ

Comment

ก็ใช้ได้นะครับ

Comment

ใช้ได้ครับ
        แต่ การ์ดจอไม่แมทกะ system เลย

Comment

แล้วถ้าจะเปลี่ยนการ์ดควรเป็นรุ่นอะไรอะครับ ราคาไม่แพงมากนะ

Comment

Originally posted by ritboss619 View Post
            แล้วถ้าจะเปลี่ยนการ์ดควรเป็นรุ่นอะไรอะครับ ราคาไม่แพงมากนะ
            8800GT ครับ

Comment

ลอง 8400 @ 4.0 ดูซิครับ แล้วจะพบกว่า 9500GT มีดีกว่าที่คิดครับ อิอิ

ถ้าขยับไป PALIT 9600GSO DDR 3 ละก็เปิดสุดได้ทุกเกมส์ครับ

Comment

Asus P5Q มันรองรับ DDR3 ปะครับ

Comment

Working...
                X