Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเขียนสเป็คคอมในฝันของคุณกันเถอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยจัดไว้แล้วไม่นานอีกกระทู้

Comment

486 DX2
      RAM 4 MB

เป็นเครื่องในฝันผมครับ เพราะเป็นเครื่องแรกของผม ^^

Comment

Originally posted by sunshineza View Post
        3ตัวอะ
        ทำได้ไม่ใช่หรอครับ
        กำ เหมือนจากวนตีน
        295 ต่อ 2 ตัวมันก็ Quad SLI แล้ว ต่อ 3 ตัวจะเรียกว่าอะไร ทำได้ก็เทพ ไม่ได้กวนตีน แค่ชี้ทางสว่างให้...5555+

Comment

295 ต่อ 2 ตัวมันก็ Quad SLI แล้ว ต่อ 3 ตัวจะเรียกว่าอะไร ทำได้ก็เทพ ไม่ได้กวนตีน แค่ชี้ทางสว่างให้...5555+
          3 Way Sli อะเคยอ่านหนังสือปะคับ
          ทำไมจาไม่มีวะ ไปหาข้อมูลมาใหม่ไป
          ง่าวเฉือกอยากฉลาด

Comment

สเป็คคุณFlinstone
            ทำไมคีบอร์ดแพงจัง
            มันดียังไงหว่า
            แพงกว่า965อีก
            อิอิ

Comment

http://www.overclockzone.com/zolkorn...sli/index.html
              Nihilus
              อ่านซะ จะได้ฉลาดขึ้น
              55555555+
              กุละเบื่อจริงๆ
              ไอ้พวกไม่มีความรู้แล้วเสือกมาตอบเนี่ย
              555+

Comment

เจ้าของ กระทู้ลองเข้าไปอ่านดูนะ
                http://www.tomshardware.com/forum/26...3-tomshardware
                คือ มันมี 3-way sli นะ แต่ Gtx 295 มัน ยังทำไม่ได้

Comment

คือว่า มันตอนนี้มัน SLi 3 Way ไม่ได้อะคับผม [ผมไม่ได้กวนทีนนะเนีย T T]

ก็คือ โดยทั่วไป การ์ดจอจะมีแบบ ซิงเกิลการ์ด กับ ดูโอการ์ด [แอบมั่ว]

ในกรณีที่คุณเจ้า่ของกระทู้เอามาให้ดูนั้น มันเป็น 8800 ซึ่งเป็น ซิงเกิลการ์ด

แต่ที่คุณบอกมานั้นคือ GTX295 ที่เป็น ดูโอการ์ดเปรียบเป็นการ SLI ในตัวก็ได้ละมั่ง

โดยที่ GTX295 = GTX260 Sli 2 ตัว [แม่มแรงได้ใจจิงๆวุ้ย ^^]

GTX295 SLI กันก็เหมือน มี GTX260 4 ตัว ซึ่งในกรณีนี้เรียกว่า Quad SLI [4 ชิพการ์ดนั้นละ]

สรุปโดยรวมว่า GTX295 ยัง SLI 3 Way ไม่ได้คับ [แค่ 2 ตัว ก็สุดๆละ]

หมายเหตุแก้ไขเพราะ ใช้คำพิมส์ผิดแล้วเนื้อหาไม่ได้ใจความสำคัญ!
                  Last edited by Maranello; 24 Feb 2009, 16:54:53.

Comment

ขอบคุณคร้าฟฟ

หุหุ

ความรู้จดๆๆๆ

^_^

Comment

ก๊ากๆๆๆๆ เข้ามาฮาครับ
                      สเป้คในฝันไม่มีอะครับ

มีแต่สาวๆในฝัน เหอๆๆ

จขกท.ใช้คำพูดได้อย่างทุเรศมากๆครับ นานๆผมจะเห็นคำพูดแบบนี้สักครั้งในบอร์ดนี้นะครับ

Comment

กำลืมจัด สเปคเลย@-@ Core I7 เยอะละ เราจัด 775 ดีก่า

อ้างอิงสินค้าจาก TK

Core2 Extreme QX9770 3.20GHz / Quad-Core/1600MHz/12MB/45nm
                        ASUS RamPage Extreme X48+ ICH10R
                        G.SKILL DDR2 4PI/1100 (2GBX2) CL 5-5-5-15
                        POWER COLOR HD4870x2 2GB GDDR5 CF [อยากได้ GTX295 แต่ X48]
                        WESTERN DIGITAL 300GB VALOCI RAPTOR SATA II/ 32MB X5
                        HP 24" 2448HC
                        CREATIVE X-FI TITANIUM
                        DVD-RW PIONEER 20X SATA2 S16FXB X2
                        ThermalTake 1500W
                        CoolerMaster CosMos S

สังเกตุไหมทำไมผมอ้างอิงแต่ TK เพราะ ถ้าผมรวยขนาดนั้นคงจะเป็นคนขี้เกียจเดินเอามากๆ

เข้าร้านเดียวเลยจบ!!

Comment

แรงครับ
                          อิอิ
                          ^_^

Comment

อยากได้....
                            phenom II 940 (920ก็ได้) + ultra120ex
                            mainboard ยังไม่รู้
                            ram 4gb.
                            wd 640aaks
                            gtx295
                            x-fi xtreme music
                            tt 1000w.
                            dvd drive
                            24" lcd
                            5.1 spk
                            m + kb

แค่นี้แหละครับ

Comment

Originally posted by Flinstone View Post

เคยจัดไว้แล้วไม่นานอีกกระทู้
                              คงจะเป็นสเปคในฝันของผมด้วย (แดรกไฟดีแท้)

Comment

ฝันของผมพรุ่งนี้เป้นจริง จับต้องได้
                                E8400
                                ASUS P5Q PRO
                                RAM GSKILL PK 800 2Gx2
                                DVDRW ASUS
                                HDD WD AAKS 640G
                                CASE NEXT
                                PCI-E HD4850
                                PSU ICUTE 650W PRO
                                ******* SINZ TUNIQ 120

Comment

Working...
                                X