Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการขัดหน้าสัมผัสบล็อคน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการขัดหน้าสัมผัสบล็อคน้ำ

อยากทราบว่าใช้อะไรขัดมั่งอ่าครับ คือตอนนี้บล็อคมีรอยขูดขีดไปหมด(เป็นมาจากเพื่อนผม)อยากจะขัดให้เงาวับเหมือนกระจกไม่ทราบว่าอุปกรณ์หรือเครื่องมืออะไรบ้างอ่าครับ ต้องการทราบด่วนเลยนะครับ ขอบคุณครับ

วีนอลโลด อิอิ

Comment

Originally posted by >!eNg_* View Post
      วีนอลโลด อิอิ
      มันคือน้ำยาอะไรอ่างับท่านเก้ง อธิบาย+รูปด้วยท่าจะดีนะงับ อิอิ ถ้าเจียบล็อคได้จะดีมากเลย มีรอยขรุขระเต็มไปหมด ( เป็นบล็อคอันใหม่ไปเอามาจากเพื่อน มันดองไว้ )อิอิ

Comment

ใช้วิธีขัดกระดาษทรายดีกว่าครับ ทำแบบแรปปิ้งเลยครับถ้ามันหยาบมากๆนะ เอากระดาษทรายตั้งบนกระจกหรือแผ่นกระเบื้องที่เรียบๆ เลือกเอาที่เรียบที่สุดละครับ แล้วเอาบล๊อคนั่นขัดบนกระดาษทรายนั่นละ อย่าลืมหยอดน้ำด้วยนะครับ ค่อยๆขัดใจเย็นๆ ไล่ตั้งแต่กระดาษทรายหยาบสักเบอร์400ไล่ไปจนถึงเบอร์1000ครับ ผมผิวเรียบได้ที่ค่อยเอาวีน่อลล์(แบบท่านเก้งว่า)มาขัด อันนี้หาซื้อได้ตามร้านแต่งมอเตอร์ไซค์ครับ หรือใช้บัสโซ่ก็ได้ ชุบผ้าเนื้อละเอียดหน่อยค่อยๆขัดมันไปเรื่อยๆ เอาน้ำยาชุบไปเรื่อยๆขัดไปเรื่อยๆครับ เอาจนกว่าจะแวบถึงใจครับท่าน ลองดูครับ ไม่ยากแต่ใจร้อนไม่ได้ ของจะเสียเอา

*กระดาษทรายที่ใช้เป็นกระดาษทรายน้ำหรือกระดาษทรายขัดเหล็กก็ได้ครับ
        **ถ้าหน้าสัมผัสไม่หยาบมากนัก ขัดด้วยกระดาษทราบละเอียดเบอร์1000ดีกว่าครับ ค่อยๆขัดไปเดี๋ยวก็เรียบ

-*- โอย พิมพ์มาก เหนื่อย

Comment

รูปแรกก่อนขัด(โดนมาเมื่อไม่นาน)

รูปสองขัดแล้ว

มันทำให้เงางะ ไม่รุว่ามันกินเนื้อทองแดงด้วยรึป่าวนะ
          Attached Files

Comment

Originally posted by >!eNg_* View Post
            รูปแรกก่อนขัด(โดนมาเมื่อไม่นาน)

รูปสองขัดแล้ว

มันทำให้เงางะ ไม่รุว่ามันกินเนื้อทองแดงด้วยรึป่าวนะ
            แทนกระจกได้เลยท่านเก้ง อิ อิ

Comment

มันกินผิวไปนิดนึงอะครับท่านเก้ง แต่ไม่เยอะหรอกครับ สวยนะครับ บล๊อคของอะไรครับเนี่ย ^^

Comment

ขอบคุณท่าน dukdikza ท่านเก้ง และท่าน N95 มากครับที่มาออกความคิดเห็น แหะ ๆ ที่นี้จะได้เงาก่าเค้าซะที

Comment

Working...
                X