Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมลากแล้วได้ไม่เหมือนเพื่อนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมลากแล้วได้ไม่เหมือนเพื่อนคับ

อยากถามว่าทำไมผมลาก CPU แล้วค่าตัวนี้ออกมาไม่เท่าเพื่อนละคับ ช่วยแนะนำหน่อย
    มันเป็นค่า HT LINK ของคนอื่นได้ประมาณ 1100 กว่า ผมได้แค่ 876 แต่ความเร็ว CPU ก็เกือบเท่าๆกันคับ ช่วยตอบหน่อยคับท่านผู้รู้
    แล้วถ้าเป็นแบบนี้สมควรที่จะซื้อแรมดีๆมาใส่หรือว่าเอาเป็นตัวระบายความร้อน CPU ดีคับ ตอบหน่อยนะคับ
    Last edited by suppchai; 26 Dec 2007, 14:02:01.

้้ht ของคุณน่าจะ x3 นะ ตั้ง เป็น x4 ก็ได้

Comment

Originally posted by ballboy View Post
      ้้ht ของคุณน่าจะ x3 นะ ตั้ง เป็น x4 ก็ได้
      ผมว่าเกิน 1000 ไม่ค่อยดีเท่าไรอะครับ

Comment

ผมลองตั้งเป็น X4 แล้วคับก็ได้แค่ 800 กว่าๆเท่านั้นคับ

Comment

งั้น เอา x3 ดีกว่าครับ เพราะ ถ้า อัด เกิน 280 แล้ว htt x4 ระบบจะรวนมั้งครับ จากที่เคยได้ยินมา

Comment

ผมลอง X3 X4 X5 มันก็ยังเหมือนเดิม ได้แค่ 800กว่านี่ละคับ

Comment

แฟรชไบออสเมนบอดใหม่

แรมตัวใหม่มา

MEM คอนโทรลของ CPU อาจจะห่วย

Comment

Working...
              X