Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ HTPC ผมหน่อยครับไว้ดูหนัง hidef และเล่นเกมไม่โหดมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ HTPC ผมหน่อยครับไว้ดูหนัง hidef และเล่นเกมไม่โหดมาก

คือว่าจะหาเครื่องไว้ดูหนัง hidef และเล่นเกมไม่โหดมาก (ถ้า cysis ขอเล่นแบบ Low ไม่กระตุกก็ได้)
    ผมมี spec ดังนี้

ที่มีอยู่แล้ว
    x2 4800+(940)
    DVD Lite On 20x
    OCZ Ram 2x2GB
    ati 3450 support hybid cross fire
    audigy 4 + remote
    HD Seagate 250 GB sata
    HD Seagate 500 GB sata
    TV Sony build in ลำโพง 2.1 (ใช้ของเดิมไปก่อน มี component)

ยังขาด
    Main broad
    mini Case แบบ standdard PSU วางแนวนอนครับ
    Mouse+Keybroad wireless

คำถาม
    1. Main broad (HD3200) เล่นไรดีครับ เน้นใช้งานยาวนาน 3ปี + และทำ hybid กับ ati 3450
    ไม่แน่ใจระหว่างบอร์ด 2 ตัวนี้ ครับอันไหน จะดีกว่ากัน หรือมีตัวอื่นแน่นำทีครับ
    - GA-MA78GM-DS2H : เดินหาร้านขายไม่เจอมันเลิกขายไปยังครับ ขายร้านไหน ราคาเท่าไหร่
    - GA- MA78GM-US2H : รุ่นใหม่

2. Mouse+Keybroad wireless :ดีดี ถูกๆ ทนๆ เล่นรุ่นอะไรครับท่าน

3. e-sata ถ้าจะใช้งานต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกไหมครับ port นี้นี้มันต้องออก ด้านหน้าหรือด้านหลัง case ไม่รู้จิงๆ ว่าใช้ยังไง

4. microATX Case แบบ standdard PSU มีรุ่นไหนบ้างนะครับ
    วางแนวนอนครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ share ความรู้
    Last edited by chanawut; 23 Feb 2009, 15:33:06.

ตอบหน่อยย

Comment

รักทุกคน

Comment

ASUS M3A78-CM ครับ แจ่มมากๆ2500

Comment

hd 3100 มัน hybid ได้ไหมท่าน

Comment

ได้

Comment

ถ้า cysis ขอเล่นแบบ Low ไม่กระตุกได้ไหมท่าน มีการ์ดอีกใบ

Comment

ได้

Comment

ขอบคุณครับบบบ เดี๋ยวลองดูครับท่าน

Comment

มัน share แรมได้เท่าไหร่นะท่าน

Comment

fyo

Comment

อรุณสวัสดิ

Comment

Working...
                        X