Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีการติดตั้ง iPC 10.5.6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีการติดตั้ง iPC 10.5.6

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่สำหรับเว็บนี้ครับ แนะนำด้วยนะครับ

พอดีผมโหลด iPC 10.5.6 มาครับจะมาลงกะ pc ที่บ้าน ผมลองมาหลายแผ่นแล้วครับตั้งแต่ Kalyway 10.5.2 / iDeneb 10.5.5 แล้วก็ล่าสุดครับ iPC 10.5.6 Universal PPF5
    หลังจากใส่แผ่นก็บูทเข้าหน้าดลโก้ apple หน้าขาว แล้วก็วงกลมด้านล่างก็หมุนอยู่อย่างนั้นครับนานมากเป็น ครึ่งชั่วโมงได้แล้วก็ เครื่องก็รีสตาร์ท

คอมที่ใช้อยู่สเปคต่ามนี้ครับ :

Main Board : Gigabyte E7400 Core 2 Duo 2.80 GHz. EP45 UDL3 Bios F4
    Display card : Gigabyte 9500 GT NVIDIA
    Hard Disk : Seagate 1 TB
    Ram : 2 gb Kingston

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับว่าผมต้องทำอะไรบ้าง อยากใช้มั๊กๆ
    Last edited by goppa; 24 Feb 2009, 15:02:49.

ไม่มีใครสนใจผมเลย

ช่วยหน่อยนะค๊าบบบบบ

Comment

ใช้ Skype / Messenger หรือเปล่าครับ ถ้า online อยู่ พอจะช่วยได้ครับ

Comment

Originally posted by Sompon View Post
        ใช้ Skype / Messenger หรือเปล่าครับ ถ้า online อยู่ พอจะช่วยได้ครับ
        ใช้ msn ครับ goppa78@hotmail.com แต่จะออนช่วงประมาณ 1 ทุ่ม เป็นต้นไปนะครับเพราะว่าต้องกลับมาออนที่บ้านครับ เพราะว่าที่ทำงานบล็อคเลยออนที่ทำงานไม่ได้

ถ้าที่ทำงานออน google talk ได้ครับ goppa78@gmail.com

ขอบคุณมากครับ

ยังงัยผมรบกวนคุณ sompon ด้วยครับ

Comment

ยินดีครับ ถึงบ้านผมแล้วจะ Add เข้าไปครับ

พอดี Board ตัวนี้ เคยลงให้น้องที่ทำงาน ใช้ iPC 10.5.6 ครับ ลงอยู่ 2-3 รอบครับ กว่าจะผ่าน

ตอนนี้น้องเค้า Happy มากๆ ใช้กับงานตัดต่อ VDO น่ะครับ

Comment

Originally posted by Sompon View Post
            ยินดีครับ ถึงบ้านผมแล้วจะ Add เข้าไปครับ

พอดี Board ตัวนี้ เคยลงให้น้องที่ทำงาน ใช้ iPC 10.5.6 ครับ ลงอยู่ 2-3 รอบครับ กว่าจะผ่าน

ตอนนี้น้องเค้า Happy มากๆ ใช้กับงานตัดต่อ VDO น่ะครับ
            ขอบคุณ คุณ sompon มากๆครับ ขอให้รวยๆ

Comment

ของผมก็ลงม่ายด้วยซะทีอ่า T-T
              iPC10.5.6
              amd 4800+
              mb esc nForce5M-A
              ram 1g*2
              ati 2600pro
              มั่วอยู่หลายรอบก็ยังไม่ผ่าน มันลงไปได้แปปนึงมันก็เฟลอ่า

Comment

Working...
              X