Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำอย่างไรเมื่อ Setup WindowsXp มองไม่เห็น HDD โอ้แม่เจ้า (มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำอย่างไรเมื่อ Setup WindowsXp มองไม่เห็น HDD โอ้แม่เจ้า (มีรูป)

ซะงั้น ไม่รู้จะทำยังไงครับ

ลงไม่ได้ ตอนนี้ต้องใช้ Vista ไปก่อน ช่วยหน่อยนะครับ

มีรูปใหญ่ครับ

Comment

ใช้แผ่นที่มีไดร์เวอร์SATA หรือไม่ก็จับไดร์เวอร์SATAยัดเข้าไปเองเลย
      http://www.pantip.com/tech/software/...SO2583485.html
      แต่ในรูปสงสัยHDDมีปัญหา

Comment

ไม่แปลกคับ ก่อนจะลงพวกvistaหรือlunixต้องเข้าไปเซตที่biosก่อนให้มองเห็นHddคับจะมีคำสั่งอยู่คำสั่งนึงที่เกี่ยวกับHddในการลงwindowคับ

Comment

ahci รึเปล่า ลองไปปรับใน bios เป็น ide ดูครับ

Comment

หาแผ่นที่ลงไดร์เวอร์ sata ไว้แล้วดีกว่าคับ ไม่ยุ่งยากดี

Comment

Originally posted by jackson View Post
              ahci รึเปล่า ลองไปปรับใน bios เป็น ide ดูครับ
              ท่านข้างบนพูดถูกต้องเลยคับ ผมลืมเลยรีเครื่องไปหาดูว่าเป็นคำสั่งอะไร

AHCI ให้เปลี่ยนเป็น Raid หรือไม่ก้อ IDE คับ ลงได้100%คับ ที่เหลือก็อยู่ที่ความสามารถของท่านเจ้าของกระทู้เเล้วละคับ

Comment

อ่านะของผมมี +SATA/RAID ด้วยมั้งนะ

แล้วมีรูปตอนปรับ IDE ไหม ขอหน่อยครับ

ผมมีรูป แล้วบอกด้วยนะครับ ว่าเข้าตรงไหน

มีอีก

+SATA

Comment

ผมอ่าทำได้แค่บอก

บอกอย่าเดียวทำได้ แต่ทำเองไม่ได้ ถ้าไม่มีใครบอก

ข้างบนอ่ารูป ไปตรงไหน

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

ทำได้แล้ว

ใจมากๆครับ

Comment

Working...
                    X