overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: เกิดความข้องใจเกี่ยวกับ enermax

OverclockZone Member tumnarak's Avatar

Default เกิดความข้องใจเกี่ยวกับ enermax

เนื่องด้วยผมได้นำ enermax liberty 500w ไปเึครมที่ ant วันอังคารมา แล้ววันนี้รับกลับ เพราะอาการมันคืน พอไฟตก แล้วไฟกลับมาสู่สถานะปกติ psu จะมีเสียงดังแกร่กๆๆ ไม่ใช่จากพัดลมชัว
    พอผมหลับของเสร็จ ไปก็เดินเล่นไปร้าน tk ครับ ตรงด้านหลังใกล้ทางออกลานจอดรถอะครับ ผมก็ถือถุง ant เข้าไป จะไปดูพัดลมซักหน่อย คนขายผู้ชายในร้านก็เดินมาครับ ต้อนรับครับ พอเขาเห็นถุง ant เขาก็พูดเลยไปเครมอะไร ผมก็ตอบว่าไปเครม enermax มานะครับ เข้าก็เริ่มแนะนำผมเลยนะครับว่า enermax liberty มันไม่ค่อยดี สู้ cooler master ไม่ได้ ผมก็ฟังเขาอธิบายไปเรื่อยๆๆ เขาพยายามให้ผม ขายเจ้า enermax ตัวนี้ให้ได้ แต่ผมพึ่งซื้อมาดิครับ พอเลยไม่อยากขาย + ไม่มีตังซื้อ psu ใหม่ด้วย ผมก็ฟังหูไว้ หูเละครับ ไม่คิดอะไร ผมก็เดินไปดู g.skill ก่อนออกจากร้าน คนขายผู้ชายคนนั้นก็พยายามแนะนำผมเจ้า cooler master ว่ามันดีกว่า enermax เยอะ เขายังบอกว่าถ้าจะขายตอนนี้ก็ได้ประมาณ 3000 เพราะมีลูกค้าของเขาเคยขายเจ้า 620 w ในราคา 4000 ใช้แค่ อาทิดเดียว ผมก็ครับๆๆ แล้วเดินออก
    ผมอยากรู้จริงเลยว่าเจ้า enermax liberty นี้มันแย่จริงหรอครับ มีเสียงดัง แกรกๆๆบ่อยๆๆ

ปล. ผมไม่ได้มาทำให้ร้าน tk เสื่อมเสียนะครับ แค่อยากรู้ว่าเจ้าpsu ตัวที่ผมใช้อยู่มันดีแค่ไหน

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ไม่ทราบครับเพราะใช้ตัวต่ำสุึด ไม่มีตังค์ใช้ของแพง
    แบบนี้เค้าเรียกว่าพ่อค้าเชียร์ของครับ

OverclockZone Member

ปกติของร้านค้าครับ
    เพราะผมเคยเดินหาซื้อ psu ก็เจอคนเชียร์ enermax มาแนวๆนี้เหมื่อนกัน
    แต่พอดีตอนนั้นเล็งลุ้นที่อยากได้ไว้แล้วเลยเฉยๆ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

620 w ในราคา 4000 เองหรอ . . อยากได้มั่งจัง

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

เอามาขายผม ดิ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

ใช่ไปเถอะครับเราซื้อมาตั้ง 4 พันกว่ามาขาย 3 พันใช้ให้คุ้มเงินดีกว่าครับ ขายไปเสียของเปล่าๆอย่าไปบ้าตามคนที่เชียร์ครับ เค้ารู้ไม่จริงหรอกวันนั้นก็เชียร์ผมกลายเป็นว่าพอถามอะไรเกี่ยวกับตัวที่เชียร์ไม่ได้รู้อะไรเลย กลายเป้นว่าผมพูดไรไปก็เออออตามผมซะงั้น เพราะวันนั้นอะตัวที่จะซื้ออะอ่านไปเต็มที่ดูเว็บที่ทดสอบหลายเว็บแล้วเลยฝอยได้

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

ถ้ามันไม่ดี ทำไมร้านจึงอยากซื้อไว้ครับ..... น่าสงสัย

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ไม่จริงหรอกครับ เดียวจะโดนหลอกเอา

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ในไทยนี่ตัวนิยมเลยนะเนี่ย

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

Enermax มันก็ดีหละครับ แต่อาการที่คุณว่านั้นบางทีอาจจะเกิดเพราะสาเหตุอื่นก็ได้ครับ ถ้าร้าน TK เค้าซื้อไป 3000 เค้าไป Built ใหม่อาจะขายได้กำไรดีกว่าก็ได้ เพราะว่าถ้าเพิ่งจะซื้อแค่ปัดๆ เช็ดๆหน่อยก้เหมือนใหม่แล้ว

OverclockZone Member pra1739's Avatar

Quote Originally Posted by tumnarak View Post
    enermax liberty 500w เขายังบอกว่าถ้าจะขายตอนนี้ก็ได้ประมาณ 3000
    เกือบไปแล้ว.... - -"

OverclockZone Member

ผมซื้อร้านShoppingpcมาก็ใช้ได้ดีอยู่เลยนะครับLiberty500

OverclockZone Member tumnarak's Avatar

คือผมเดาว่าอาการของผมน่าจะเกิดแบบนี้
    ผมต่อ upc ของ apc แล้วเวลาผมเปิดเครื่องผมก็เปิด upc แล้วเปิด pc ทันทีเลยอาการน่าจะมาจากตรงนี้

OverclockZone Member moji's Avatar
    ท่าพระฝั่งธน 086-5775919

enermax liberty 500w นี่ถ้าใช้ไป 1 ปีควรขายเท่าไรดีเหรอครับถึงจะเหมาะ ช่วยแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member Jamesss's Avatar

ผมก็ใช้อยู่ ไม่เห็นเป็นไรเลยอะ...

Bookmarks

Bookmarks