Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียน ท่าน JudasoIScariOto

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียน ท่าน JudasoIScariOto

ผมทำ ตามสูตร ของ พี่ ที่ให้ไว ที่ 4.5 ครั้งก่อนนะครับ ผม เวิคมากๆเลยครับ ผมทดลองกับ OCCT และ OTROS แล้ว ผ่านหมดครับ

คราวนี้ ผมอยากจะรบกวนท่าน พาไปบิน ที่ 4.6 อ่ะครับ ขอแบบเสถียรๆ

แป่ว ลองดูก่อนดิท่าน มันไม่น่าต่างจากเดิมมากนะ setting น่ะ +100Mhz

Comment

อะไร?

Comment

ดีแต่ขออย่างเดียว ไม่เคยคิดก็แบบนี้แหละ

Comment

โหยท่าน ไม่เห็นน่าภูมิใจเลยครับ เอาสูตรคนอื่นมาใช้ ผมว่าท่านลองหาสูตรเองน่าภูมิใจกว่านะครับ หรือท่านว่าไง
          เหมือนท่านทำข้อสอบ แล้วท่านสอบผ่านโดยการลอกคนอื่นเขา มันน่าภูมิใจตรงไหนครับ
          Last edited by one; 23 Feb 2009, 19:24:05.

Comment

หรือว่า คุณ ไม่เคยลอกข้อสอบ ? แสด
            Last edited by neungzone; 23 Feb 2009, 19:31:25.

Comment

Originally posted by neungzone View Post
              ขอโทษด้วยนะคับ ผมคนโง่ครับ ไม่สามารถเก่ง แบบท่านได้
              ในที่นี้ไม่มีใครโง่ ไม่มีใครฉลาดหรอกนะครับ อยู่ที่ว่าเราต้องการจะเรียนรู้มันหรือป่าว จุดประสงค์ของผมก็แค่
              ต้องการไห้เรียนรู้กันด้วยตัวเองครับ มัวแต่ขอสูตรกันแล้วเมื่อไรจะทำเป็นด้วยตัวเองครับ ท่านขอสูตร 4.5 วันนี้มาขอ 4.6
              แล้ววันหน้าท่านก็จะมาขอสูตร 4.7-4.8-4.9 อีก แล้วเมื่อไรมันจะจบสิ้น เมื่อท่านได้สูตร 4.5 ไปแล้ว ทำไมท่านไม่ลองด้วยตัวเอง
              อีกแค่ 100MHz ผมว่าไม่เกินความสามารถของท่านหรอก ถ้าท่านทำมันได้ด้วยตัวเอง แล้ว่ทานจะรู้สึกภูมิใจมากกว่านี้ครับ ไม่เชื่อลองดู

Comment

Originally posted by neungzone View Post
                หรือว่า คุณ ไม่เคยลอกข้อสอบ ? แสด
                ผมไม่เคยลอกข้อสอบครับ ผมถึงกล้าพูดไง มัวแต่ลอกคนอื่น แล้ววันหนึ่งไม่มีคนไห้ลอกแล้วจะทำยังไง
                แนวทางมีไห้ดูเยอะครับ เพียงแต่ท่านไม่ค้นหาลองทำมันด้วยตัวเอง ผมไม่เห็นด้วยที่จะมานั่งขอสูตรกัน
                ไม่ได้อิจฉาหรอกนะครับ แต่มันดูขัดๆยังไงไม่รู้ เห็นแล้วรู้สึกไม่ค่อยชอบ หรือท่านภูมิใจว่าท่าน OC ได้
                4.7 แต่.....ลอกสูตรเขามา

Comment

Originally posted by one View Post
                  ในที่นี้ไม่มีใครโง่ ไม่มีใครฉลาดหรอกนะครับ อยู่ที่ว่าเราต้องการจะเรียนรู้มันหรือป่าว จุดประสงค์ของผมก็แค่
                  ต้องการไห้เรียนรู้กันด้วยตัวเองครับ มัวแต่ขอสูตรกันแล้วเมื่อไรจะทำเป็นด้วยตัวเองครับ ท่านขอสูตร 4.5 วันนี้มาขอ 4.6
                  แล้ววันหน้าท่านก็จะมาขอสูตร 4.7-4.8-4.9 อีก แล้วเมื่อไรมันจะจบสิ้น เมื่อท่านได้สูตร 4.5 ไปแล้ว ทำไมท่านไม่ลองด้วยตัวเอง
                  อีกแค่ 100MHz ผมว่าไม่เกินความสามารถของท่านหรอก ถ้าท่านทำมันได้ด้วยตัวเอง แล้ว่ทานจะรู้สึกภูมิใจมากกว่านี้ครับ ไม่เชื่อลองดู

Comment

มั่วเอาแบบผมดีกว่าครับ อย่างน้อยก็เป้นประสพการณ์ของเรา ลองผิดลองถูกและหาข้อมูลเพิ่ม แต่ผลงานที่ได้มามันน่าภูมิใจกว่าครับ ว่าอย่างน้อยเราก็ทำได้ด้วยตัวของเราเอง ลองดูครับ จนกว่าจะถึงทางตันค่อยมาถามปัญหา แล้วท่านจะได้แนวทางจากทุกคนที่มาช่วยท่านอีกเยอะเลยครับ อีกอย่างทุกคนเอาใจช่วยครับให้ท่านถึงจุดมุ่งหมาย บรรลุเป้าหมายที่วางไว้ ในที่นี้ไม่มีใครโง่ ไม่มีใครฉลาดหรอกนะครับ อยู่ที่ว่าเราต้องการจะเรียนรู้มันหรือป่าว แค่นั้นครับ

Comment

เปลี่ยนเมนบอร์ด เปลี่ยน CPU ก็ไม่รอดแล้วครับ

Comment

ผิดเป็นครู ครับ ...

ทุกอย่างอยู่ในมือคุณแล้ว แต่ว่าคุณเท่านั้นที่รู้ตัวคุณเองดี ครับ ...

M/B บางตัวก็ไม่เหมือนกันครับ 0.0

CPU ขนาดรุ่นเดียวกัน ยัง OC ต่างกันเลยครับ ...

ถึงผม จะ OC ได้น้อบ แต่ผมก็ภูมิใจ ของผมนะ ...

ถึงจะ OC ได้น้อย แต่ผมได้อะไรกว่านี้เยอะครับ ...

ถามสูตร ผมว่าเปลี่ยนเป็น ถามปรึกษาคนอื่นดีกว่าครับ ..

เพราะว่า ผมคิดว่าสูตรไม่ตายตัวหรอกครับ ....

ว่าแล้วผมชอบคำกล่าวอยู่ประโยคนึงของนักวิทยาศาสตร์คนนึง ที่เค้าคิดค้นหลอดไฟอ่ะครับ

"มีคนบอกว่าผมล้มเหลว สรัางหลอดไฟเสีย พลาดไปตั้งหลายครั้ง ...."

"ใครว่าผมทำพลาดกันครับ ....... ผมแค่ลองผิดลองถูกเท่านั้นครับ"

ปล. ต้องขอโทษด้วยนะครับ .... ออกทะเลด้วยนิดนึง ^^
                        Last edited by Kraiwit; 24 Feb 2009, 00:36:20.

Comment

ถ้าจะเล่น Orthos มันกินไฟCPU ค่อยๆไล่ Vcore เพิ่มไปเรื่อยๆครับ แล้วหาจุดที่เทสผ่าน

ซีพียูแต่ล่ะตัวอาจจะกินไฟไม่เท่ากัน ท่านต้องลองไล่ไฟVcoreเอาครับ ส่วนอย่างอื่นคิดว่าพอแล้ว เพราะซีพียูวิ่งบัสไม่สูง

ที่ผมให้ไว้มันเป็นแนวทางครับ ให้ท่านลองเอาไปต่อยอดดู ก็แค่ค่อยๆปรับไฟ Vcore ให้สูงกว่าเดิมเท่านั้นเอง

Comment

เข้ามาดู ชื่อกระทู้คิดว่างานเข้า....

ผมก็มั่วๆไปเองครับ ลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆ ผิดตรงไหนลองหาแล้วแก้ไขเอง
                            แต๊บเองคามือภูมิใจกว่าขอสูตรท่านอื่นมาแต๊บครับ เดี๋ยวจะไปโทษอีกว่าสูตรเค้าไม่ดีครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                              เข้ามาดู ชื่อกระทู้คิดว่างานเข้า....

ผมก็มั่วๆไปเองครับ ลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆ ผิดตรงไหนลองหาแล้วแก้ไขเอง
                              แต๊บเองคามือภูมิใจกว่าขอสูตรท่านอื่นมาแต๊บครับ เดี๋ยวจะไปโทษอีกว่าสูตรเค้าไม่ดีครับ
                              ถะะะะะะถููกต้องแล้วครับ

Comment

Working...
                              X