Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียน ท่าน JudasoIScariOto

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่ผมให้ไว้มันไม่พังหรอกครับ เพราะผมใช้เน้น 24/7 ที่4.5GHz ลองเปิด Orthost มาแล้ว14ชม

ก็ไม่มีปํญหา เพราะผมเน้นเรื่องไฟ ไม่เคยเกินไปจากนี้เลยครับ

PLL ไม่ควรเกิน 1.60

FSB ไม่ควรเกิน 1.45

NB เอาเท่า FSB ก็พอ

ไฟแรม ไม่เกิน 2.2

ผมตั้งธงการจ่ายไฟเอาไว้แบบนี้ ในกรอบการจ่ายไฟเท่านี้ ลากไปได้แค่ไหนก็แค่นั้น

เพราะขี้เกียจเคลมบอร์ด เคลมแรมทุกเดือน ถ้าลองจนรู้ลิมิตมันแล้ว คุณก็จะได้ไม่ต้องมาลากมั่วๆ

เอาแรมดีๆ ไปลากบัส1300-1400 แล้วพัง มันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ดูที่ใช้งานได้จริงดีกว่าครับ

ลากโชว์ไปท่านไม่ได้ถ้วยหรอกครับ พอพังมาก็มีแต่เสียเงิน เอาแค่พอหอมปากหอมคอก็พอครับ

ขอตัวไปโหลดบิทต่อครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      เข้ามาดู ชื่อกระทู้คิดว่างานเข้า....

ผมก็มั่วๆไปเองครับ ลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆ ผิดตรงไหนลองหาแล้วแก้ไขเอง
      แต๊บเองคามือภูมิใจกว่าขอสูตรท่านอื่นมาแต๊บครับ เดี๋ยวจะไปโทษอีกว่าสูตรเค้าไม่ดีครับ
      +1 ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบ ..............

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
        ที่ผมให้ไว้มันไม่พังหรอกครับ เพราะผมใช้เน้น 24/7 ที่4.5GHz ลองเปิด Orthost มาแล้ว14ชม

ก็ไม่มีปํญหา เพราะผมเน้นเรื่องไฟ ไม่เคยเกินไปจากนี้เลยครับ

PLL ไม่ควรเกิน 1.60

FSB ไม่ควรเกิน 1.45

NB เอาเท่า FSB ก็พอ

ไฟแรม ไม่เกิน 2.2

ผมตั้งธงการจ่ายไฟเอาไว้แบบนี้ ในกรอบการจ่ายไฟเท่านี้ ลากไปได้แค่ไหนก็แค่นั้น

เพราะขี้เกียจเคลมบอร์ด เคลมแรมทุกเดือน ถ้าลองจนรู้ลิมิตมันแล้ว คุณก็จะได้ไม่ต้องมาลากมั่วๆ

เอาแรมดีๆ ไปลากบัส1300-1400 แล้วพัง มันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา ดูที่ใช้งานได้จริงดีกว่าครับ

ลากโชว์ไปท่านไม่ได้ถ้วยหรอกครับ พอพังมาก็มีแต่เสียเงิน เอาแค่พอหอมปากหอมคอก็พอครับ

ขอตัวไปโหลดบิทต่อครับ อิอิ
        เห็นด้วยกับท่านครับ อยากบอกจขกท ครับได้แนวทางแล้วก็เอามาต่อยอดเอาเอง เพราะไม่มีสูตรตายตัวครับต้องลองเองครับ แล้วท่านจะรู้ว่ามันน่าภูมิใจแค่ไหนที่ได้ลองถูกลองผิดด้วยตัวเองครับ (ผมเจ็บมาเยอะครับ)

Comment

ได้แนวไปแล้วนะครับ เหอะๆ ลองเองบ้างอะไรบ้าง

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
            เปลี่ยนเมนบอร์ด เปลี่ยน CPU ก็ไม่รอดแล้วครับ

+10 ค๊าฟฟ ท่านแพ่นกริ้ว เมื่อก่อนเคยเป็น เอิ้กๆ เปลี่ยน P4 มา AMD โอ๊วช่างต่างเสียนี่กะไร แต่ละบอร์ด แต่ละค่าย ก็ไม่เหมือนกัน ฮี่ๆ เดี่ยวมีงบก่อน ไปเล่น DFI มั่ง

อิอิ เจ้าของสูตรเข้ามาหละ ดีเลย ผมลอกด้วยยยยยยยยยย เสร็จหล่ะ หึหึ

Comment

ผมก็จะแอบมาดู เอาไปต่อยอดเองคับ

Comment

Working...
              X