Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDMI ใน Compaq CQ40-104AX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDMI ใน Compaq CQ40-104AX

2 วันที่แล้วผมซื้อ สาย HDMI มาแล้วต่อกับ LCD Sharp แล้วภาพมันไม่ออกน่ะครับ เครื่อง Detect เจอแต่ภาพไม่ออก จะทำยังไงดีครับ

ดันหน่อยๆๆ

Comment

ดันอีกๆๆ

Comment

ใช้โปรแกรมที่มากับการ์ดจอ มันเลือกได้ว่าจะส่งออก LCD อย่างเดียว หรือ ออก 2 จอ พร้อมกันก็ได้

ผมใช้ Nvidia

Comment

Originally posted by autoresume View Post
          ใช้โปรแกรมที่มากับการ์ดจอ มันเลือกได้ว่าจะส่งออก LCD อย่างเดียว หรือ ออก 2 จอ พร้อมกันก็ได้

ผมใช้ Nvidia
          ทำทุกอย่างแล้วครับตั้งแต่ Clone,Extended แต่ก็ไม่ขึ้น แต่ทำที่ PC ขึ้นครับ

Comment

OS ของท่านเป็นตัวไหนหรอ ถ้าเป็น Xp ก็อาจจะมีปัญหาหน่อยนะจ๊ะ อิอิ.....

Comment

Originally posted by mr.aof View Post
              OS ของท่านเป็นตัวไหนหรอ ถ้าเป็น Xp ก็อาจจะมีปัญหาหน่อยนะจ๊ะ อิอิ.....
              ใช้ Vista ครับ Driver 8.12 ครับ

Comment

เลือก INPUT ที่โทรทัศน์ถูกช่องรึยังครับ

มันจะมี HDMI 1 HDMI2 VGA

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                  เลือก INPUT ที่โทรทัศน์ถูกช่องรึยังครับ

มันจะมี HDMI 1 HDMI2 VGA
                  เลือกถูกแล้วน่ะครับ ผมเสียบช่อง HDMI 3 แล้วผมก็เลือกช่อง HDMI 3 มันก็ไม่มีอะไรขึ้นน่ะครับ

Comment

จุดสงสัยที่เหลืออยู่ แล้วอยากให้ลอง

1.ลองสลับพอร์ตที่ TV
                    2.เปลี่ยนสาย HDMI หรือยืมเพื่อนมาลอง
                    3.ลองยืม Notebook เพื่อนมาลอง

Comment

Originally posted by autoresume View Post
                      จุดสงสัยที่เหลืออยู่ แล้วอยากให้ลอง

1.ลองสลับพอร์ตที่ TV
                      2.เปลี่ยนสาย HDMI หรือยืมเพื่อนมาลอง
                      3.ลองยืม Notebook เพื่อนมาลอง
                      1. ลองสลับแล้วครับ
                      2. เดี๋ยวจะลองดูครับ
                      3. ไม่มีเพื่อนคนไหนมี HDMI Port ใน Notebooks ครับ เห็แต่มี VGA Port ทั้งนั้นเลย

Comment

ลอง FN + F4 รึยังครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                          ลอง FN + F4 รึยังครับ
                          ลองแล้วครับจอ Notebook กระพริบแต่ไม่ไปที่ TV ครับ

Comment

ต่อ HDMI1/DVI ที่มีเขียนDVIด้วย
                            Attached Files

Comment

Working...
                            X