Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว 5920G เคยเปลี่ยนการ์ดจอกันบ้างรึเปล่า... วันนี้ขอเสนอ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Acer พวก 4???G เปลี่ยนได้ครับ 5920G ก็เปลี่ยนได้

ส่วนใหญ่ที่มี G ด้านหลังเปลี่ยนได้ครับ
    ถ้าสนใจบอกหละกานนะครับ ผมขายอยู่

Comment

acer 5584 ได้มั้ยครับท่าน การ์ดจอเดิมเพิ่งจะพัง

Comment

4930G ใส่ 9600M GT ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

เดิมๆ เล่นมาสองปีได้แล้ว ยังเล่นเกมส์เทพๆได้สบายเลยหล่ะครับ re5 ไม่กระตุกเลย ^ ^ รักจริงๆเครื่องนี้

Comment

ตั้งแต่วันที่ซื้อ Acer 5920G-301G16 มาในราคา 45,000 เมื่อ 20 สิงหาคม ปี 2007 อายุก็ปาไป 2 ปีกว่าแล้ว
            สิ่งที่เปลี่ยนคือเปลี่ยน Ram ยัดไป 4Gb และล่าสุด DVD-RW เพิ่งจะเสียไปวันนี้ก็ได้ของ
            HP DVD-RW GMA-4082n (S05D) มาทดแทนแล้ว ยังไม่เคยเจอปัญหาเรื่องการ์ดจอเลยครับ
            การใช้งานส่วนมากจะโหลดบิทเยี่ยงทาสเปิด 4-5 วันปิดเครื่องพัก 2 ชั่วโมงนอกนั้นเล่นเกมส์ Online และเกมส์
            เทพๆ ไปหลายเกมส์ ยังไม่เคยเจอปัญหาอันใดเลย และถ้าใช้ XP จะลื่นหัวแตก ส่วน Vista อย่าไปพูดถึงมันเลย
            ไปมองที่ Win 7 ดีกว่าเคยเอา 64Bit มาลองแต่ดันเล่น เกมส์ Online มีปัญหาเลยกลับมาใช้ XP จนปัจจุบันนี้
            อ้ออีกอย่างนึง Ubuntu 9.10 หมีโคล่า ออกแล้วจ้า....เกี่ยวไหมนี่ 55555

Comment

ไม่ทราบว่าเช็คราคาการ์ดจอNBได้จากไหนมั่งอ่ะ หาค่อนข้างยากอยู่

9600M GT 5000บาทนี่แพงมั้ยครับ ราคาทั่วไปอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วถ้าใส่5920G ได้ใช่มั้ยครับ
              Last edited by WolfMaster; 15 Nov 2009, 12:56:57.

Comment

เศร้าแล้วครับวันนี้8600MGT ผมไปซะแล้ว ....ใช้งานมาก็ปกติ
                พอเช้าวันนี้ผม Restart Windows แค่นั้นอะ ไปซะละ
                แล้วจะไปหาที่ซื้อMXM ได้ที่ไหนอ่าครับ ใครรู้บอกผมที Please...T T

Comment

Originally posted by Loedsak View Post
                  เศร้าแล้วครับวันนี้8600MGT ผมไปซะแล้ว ....ใช้งานมาก็ปกติ
                  พอเช้าวันนี้ผม Restart Windows แค่นั้นอะ ไปซะละ
                  แล้วจะไปหาที่ซื้อMXM ได้ที่ไหนอ่าครับ ใครรู้บอกผมที Please...T T
                  ตามร้านขาย notebook ที่เป็นศูนย์ acer ครับ(ถ้าโชคดีเขารับสั่งนะ)
                  การ์ด MXM ที่มีชัวร์ ๆ ตอนนี้ก็พวก HP ไม่ก็ acer

Originally posted by WolfMaster View Post
                  ไม่ทราบว่าเช็คราคาการ์ดจอNBได้จากไหนมั่งอ่ะ หาค่อนข้างยากอยู่

9600M GT 5000บาทนี่แพงมั้ยครับ ราคาทั่วไปอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วถ้าใส่5920G ได้ใช่มั้ยครับ
                  เมืองนอกเขาว่าไม่ชัวร์นะ ประมาณว่ายังไม่ค่อยเสถียร ต้องลองหาไปเรื่อย ๆ
                  ผมว่าที่ใส่ได้ชัวร์ ๆ คือต้องหา MXM ที่เหมือนกัน เช่น การ์ดจอของเดิมเป็น MXM II ก็ต้องใช้ MXM II เหมือนกัน
                  จะไปเอา MXM III ไม่ได้ อะไรประมาณนี้ คือต่าง MXM ก็อาจมีปัญหาเีกี่ยวกับการวาง layout คนละแบบกัน
                  Last edited by sandy207; 17 Nov 2009, 01:17:48.

Comment

วันนี้ผมหาผ้ายันต์ Super Care Pack เจอแล้ว
                    เดี๋ยววันนี้ตอนเที่ยงๆจะเอาเข้า ศูนย์ Acer ที่ซีคอน
                    ผมซื้อเครื่องนี้มาตั้งแต่ 20-08-2007 ประกัน Super ยาวถึง 2010
                    รอดตายไป....ตั้งแต่ใช้งานมามะเคยมีปัญหาอะไรเลย...รักมันมากมาย
                    มา 2 อาทิตย์ก่อนที่ DVD-RW ม่องแล้ว 8600M GT ก็ตามไปมะวาน
                    จริงๆก็อยากได้ HD3650 อยู่ครับ แต่ในราคาตั้งขายที่ 5000 นี่ด้วย
                    ราคา 5920G ขายมือ 2 ตอนนี้เปลี่ยนก็ไม่คุ้มเลยเอาเข้า ศูนย์ ก่อนดีกว่า

ทำใจยากมากซื้อมาตอนนั้น 45,000 บาท เทียบกับราคาขายมือ 2 ตอนนี้ เอื๊อก...มะหวาย

Comment

Working...
                    X