Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยคับ สเปคแบบนี้ ไลด์แผ่นDVDกับฟังเพลงอยู่ทำไมฟังเพลงมันค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยคับ สเปคแบบนี้ ไลด์แผ่นDVDกับฟังเพลงอยู่ทำไมฟังเพลงมันค้าง

Power Supply Dtech650w
    CPU E8400 Core2 Duo
    เมนบอร์ด Asus P5KPL/1600
    แรม DDR2 kingston 2048/800 1ตัว
    การ์ดจอGeforce 9400T GIGABYTE
    ฮาร์ดดิสก์ ซัมซุง500G
    ใช้์Nero 6.6 ไลด์แผ่น4.7 DVD-R ฟังเพลงด้วยโปรแกรมAIMP ทำไมฟังเพลง
    อยู่เวลากดไลด์แผ่นเพลงมันจะค้างอยู่พักนึ่ง ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ งง

ลองใช้ nero เวอร์ชั่นที่สูงขึ้นดูสิว่าหายรึป่าว

Comment

เปลี่ยน เวอร์ชั่น

Comment

ไม่หายอ่ะ

ลองใหม่เวอร์ชั่น9แล้ว อ่ะมันค้างประมาณ5วิ เหมือนเดิมเลย งงจัง
        Last edited by boboat; 24 Feb 2009, 01:42:54.

Comment

ตอนไรท์ CPU ทำงานกี่% ครับ ทั้ง 2 หัวเลยนะ

คืออยากรู้อ่ะครับ พอดีมีเครื่องของคนรู้จัก ปัญหาเดียวกันเลยแต่ CPU ต่ำกว่าท่านเยอะ E4500 อ่ะ

เขาถามผมลอยๆ ผมก็บอกเปลี่ยนเวอร์ชั่น nero ก็ไม่หาย

เลยบอกลงวินแผ่นอื่น เมื่อวานก็บอกไม่หายอีก แต่เขาบอกว่าตอนไรท์ CPU วิ่งเกือบร้อยทั้ง 2 หัวเลย

เลยพลอยทำให้อย่างอื่นสดุดหมด
          Last edited by pann; 24 Feb 2009, 02:26:09.

Comment

ว่ามันเป็นที่AIMPนะมันค้างอยู่นิดๆ5วิดูใน windows task manager

Comment

ตอนเริ่ม ไรท์ เป็นแบบนี้แหละครับ จะค้างไปแปปนึง ช่วงเขียน leadin

Comment

แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคับทุกท่าน แนะนำด้วยคับ

Comment

Originally posted by pann View Post
                  ตอนไรท์ CPU ทำงานกี่% ครับ ทั้ง 2 หัวเลยนะ

คืออยากรู้อ่ะครับ พอดีมีเครื่องของคนรู้จัก ปัญหาเดียวกันเลยแต่ CPU ต่ำกว่าท่านเยอะ E4500 อ่ะ

เขาถามผมลอยๆ ผมก็บอกเปลี่ยนเวอร์ชั่น nero ก็ไม่หาย

เลยบอกลงวินแผ่นอื่น เมื่อวานก็บอกไม่หายอีก แต่เขาบอกว่าตอนไรท์ CPU วิ่งเกือบร้อยทั้ง 2 หัวเลย

เลยพลอยทำให้อย่างอื่นสดุดหมด

ของผมเป็นตามนี้เลยครับ ลองเปลี่ยนทั้งวินโดว์และเวอร์ชั่นของ Nero แล้วก็ไม่หายครับ
                  ตอนที่ Nero มันแปลงไฟล์อยู่ Cpu จะวิ่งที่ 96-100 ทั้ง 2 หัวเลยครับ

หาทางแก้มานานล่ะครับ ใครทราบรบกวนด้วยเน้อ

Comment

5-8% เองคับ
                    Last edited by boboat; 24 Feb 2009, 19:27:41.

Comment

ใช้ windows darklite edition คับ

Comment

ทำไงดีอ่ะคับ

Comment

ใช้ความเร็วในการเขียนเท่าไหร่ครับ

Comment

ใช้ความเร็วในการเขียนเท่าไหร่ครับ
                            แค่ 8x คับ

Comment

เจอปัญหาแล้วมันไลด์4x ได้ ไม่สะดุดแล้ว เมื่อก่อน8xค้าง5วิ ขอบคุณทุกท่านคับมากคับ สงสัยมันส่งข้อมูลเยอะไป

Comment

Working...
                              X