Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วแฮ้งค์ทุกเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วแฮ้งค์ทุกเกมส์ครับ

Spec เครื่องครับ

PSU Enermax 460w
    AMD Phenom 9950
    Gigabyte GA-MA770-DS3P
    GeForce 8800 GT 512 MB
    Kingmax DDR2 2Gb*2
    HDD 320Gb
    HDD 80Gb
    DVD-ROM*2
    Windows XP SP3

ทุกครั้งที่เล่นเกมส์ เช่น Kane and Lynch Dead Men, The Lost Planet, Viva Pinata แล้วมีการประมวณผลหนักๆ ภาพในเกมส์จะเพี้ยนให้เห็น Skin ในฉากนั้นๆ แทน Model ของเกมส์ (เช่นใน Lost Planet เรากำลังขี่หุ่นอยู่ภาพจะค้างแล้วเห็นเป็น Skin 2D ของหุ่นแทน) บังคับอะไรไม่ได้แต่เสียงยังปกตินะครับ และบางครั้งออกมา Desktop ได้ปกติแต่บางครั้งออกมาแล้วหน้า Desktop จะเหมือนเป็น Safe mode อ่ะครับ แล้วจะมีข้อความฟ้องมาว่า Driver card จอทำงานผิดปกติ ผมก็ลองลง Driver card จอให้เป็นรุ่นล่าสุดหรือรุ่นเก่าๆก็ยังเป็นเหมือนเดิม ลองลง Windows ใหม่แล้วลงเกมส์เลยก็เป็นเหมือนเดิมครับ เพื่อนๆ มีคำแนะนำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

8800 ถ้าตัว ref มันอาจจะร้อนจนเพื้ยนก็ได้ แต่ที่ผมเคยใช้มัน 90+ก็ไม่เป็นไร ลองเช็คความร้อนดู หรืออาจปรับเกมไว้สูงเกินไปรึึึป่าว OC ไว้ด้วยมั้ยล่ะ

Comment

ความร้อนหรือเปล่าครับ

Comment

ปรึกษาร้านคอมที่คุณไว้ใจ

Comment

ไม่ได้ OC เลยอ่ะครับ แล้วก่อนที่จะใช้ Spec นี้ผมเคยใช้ 8800 นี้มาแล้วแต่ร่วมกับ Spec อื่นครับ พอมีเงินก็ไป Upgrade จนได้ Spec อย่างที่เห็นแต่เกิดอาการเยี่ยงนี้ขึ้นแทนครับ

Comment

ผมว่ากาดจอร้อนไปจนมันรวนครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ พรุ่งนี้จะเอาไปให้ที่ร้านดูครับ

Comment

Working...
              X