Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 9800GTX+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 9800GTX+

XFX 9800 GTX+ ต้องใช้ไฟ เท่าไหร่ ถึงจะเอาอยู่ครับ
    ใช้ 650 w 700 w พอไหวไหม
    ใช้ 700วัตต์ Tagan BZ ใช้ไปเครื่องก็แฮง เป็นที่ การ์ด หรือไฟไม่พอครับ
    วานผู้รู้ตอบที

โห BZ 700w เอาไม่อยู่ ไม่ใช่แล้วมั้งครับ

460w enermax ยังเอาอยู่เลย

Comment

ผมใช้ 580watt / hdd อีก 3 ลูก / พัดลมเกือบ 10 ยังเล่นสบาย

Comment

คงไม่ใช่ที่ PSU แล้วหล่ะครับ

Comment

ของผมเล่น Clysis ปรับสุดทุกๆ อย่าง มันอืด ๆ ครับ แต่ไม่กระตุกนะ
          แต่พอปรับลดลงมาหน่อย ลื่นปื๊ด ๆ เพิ่งเข้าใจ คำว่า ลื่นหัวแตก
          อย่างนี้ ควรจะเปลี่ยนเป็น GTX295 มั๊ยครับ.. อยากเล่นแบบปรับสุด ๆ ๆ

Comment

ไม่น่าจะเป็นที่ psu นะครับ ><"

Comment

ผมใช้tagan 480w ยังเหลือๆไปคล๊อกcpuกับvgaเพิ่มเลยครับ ในเครื่องhdd 2ลูก แรม4กิ๊ก พัดลม5ตัวกับx-fiอีก1อัน ยังไม่เคยมีปันหา คอนเฟิร์ม อิอิ

Comment

530 Watt ก็คงพอครับ ผมใช้อยู่

Comment

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับไฟไม่พอนะ น่าจะเกิดจากอย่างอื่นมันมีหลายสาเหตุ oc ไม่เสถียร ความร้อนต่างๆ
                  Last edited by maxx2007; 24 Feb 2009, 13:17:23.

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมลองเปลี่ยนเครื่องทดสอบแล้วก็เป็นเหมือนเดิม อย่างนี้น่าจะเป็นที่การ์ดมากกว่า พึ่งซื้อมายังไม่ถึง สองอาทิตย์เลย ตอนซื้อมาก็ลืมดู อุปกรณ์ ก็ไม่ครบ ขายสายไฟ 2 แส้น สายต่อ sound อีก 1 เส้น
                    หรือว่าจะเป็นของเคลมลูกค้าหรือเปล่าก็ไม่รู้ ซื้อมาก็มือหนึ่งจากร้านเลยนะเนี่ย

Comment

ลงไดรเวอร์ใหม่...

Comment

Originally posted by 0VERCL0CK Z0NE View Post
                        ของผมเล่น Clysis ปรับสุดทุกๆ อย่าง มันอืด ๆ ครับ แต่ไม่กระตุกนะ
                        แต่พอปรับลดลงมาหน่อย ลื่นปื๊ด ๆ เพิ่งเข้าใจ คำว่า ลื่นหัวแตก
                        อย่างนี้ ควรจะเปลี่ยนเป็น GTX295 มั๊ยครับ.. อยากเล่นแบบปรับสุด ๆ ๆ
                        จัดไปหัวแตก แบบปรับสุดๆ

Comment

Working...
                        X