Announcement

Collapse
No announcement yet.

Win 7 32bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Win 7 32bit

งานเข้าแล้วครับ
    ลงเสร็จ ทุกอย่างดีหมด
    ยกเว้น
    ไม่มี Outlook Express มานอยู่ใหนอ่ะครับหาไม่เจอ ต้องส่งงานด้วยอ่ะคับ ใช้ Outlook ไม่ได้คับผม
    และก้อลง Daemon tools ไม่ได้
    คือว่ามันจะต้อง restart ก่อนถึงจะลงได้
    ปิด Firewall แล้วก้อม่ายได้คับ

ขอบคุงครับ

firewall ปิดได้ครับ มันอยู่ใน option ข้างขวา จำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร ว่าแต่จะปิดทำไมเหรอ
    Daemon tools ลงไม่ได้เหมือนกันครับ ผมใช้ winmount
    Outlook ผมก็ใช้ของ ms office ครับ ไม่เคยใช้ของ windows ที่แถมมา

Comment

Out look ลองหาจาก Microsoft Office นะคะ ส่วน Daemontools ลงกับ Win7 ไม่ได้ค่ะ

Comment

Originally posted by TaO_OaT View Post
        firewall ปิดได้ครับ มันอยู่ใน option ข้างขวา จำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร ว่าแต่จะปิดทำไมเหรอ
        Daemon tools ลงไม่ได้เหมือนกันครับ ผมใช้ winmount
        Outlook ผมก็ใช้ของ ms office ครับ ไม่เคยใช้ของ windows ที่แถมมา
        ขอบคุณมากครับ ตอบเร็วทันใจคับผม
        ที่อยากจะปิดเพราะเข้าใจว่า firewall มัน block Daemon tool ครับ แต่พอปิดแล้ว ทุกครั้งที่ Restart มันก็จะ Block แล้วก้อให้เริ่ม install daemon และ Restart ทุกครั้งเรยครับ

ส่วน outlook express นั้นอยากใช้จิงๆ คับ แต่ถ้าไม่มี มีโปรแกรมอะไรแนะนำนกจาก Outlook ของ MS Office ครับ ไม่ชินของ MS Office จริงๆครับ

ขอบคุณครับผม

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
          Out look ลองหาจาก Microsoft Office นะคะ ส่วน Daemontools ลงกับ Win7 ไม่ได้ค่ะ
          ขอบคุณที่ช่วยยืนยันค่ะ แต่ม่ายชิน Outlook ที่มากะ MS Office จิงๆค่ะ
          แต่ถ้าไม่มีทางเลือกคงต้องลองดูคับ
          ของคุณครับ

Comment

Daemontools ใช้ไม่ ผมใช้เป็น powerISO แทนครับ
            ทำได้เยอะกว่า Daemontools อีกด้วยครับ
            ^ ^

Comment

Originally posted by taurus13 View Post
              Daemontools ใช้ไม่ ผมใช้เป็น powerISO แทนครับ
              ทำได้เยอะกว่า Daemontools อีกด้วยครับ
              ^ ^
              เด๋วจะลองดูครับ
              ขอบคุงมากครับ

Comment

เจอแล้วคร้าบบบ มันคือ Windows Live Mail ครับ
                ใช้ยากขึ้นนิดนึงแต่ก้อไม่เป็นไรครับ ยังดีกว่า Outlook
                ฮิๆ

Comment

Working...
                X