Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับหา Driver 8500GT 512mb ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by JenJiRa View Post
    ขอบคุณน่ะค่ะเด๋วจะลองดูค่ะ

ถามอีก2เรื่องน่ะค่ะ

-M/B Asrock แต่คนละรุ่นกัน แต่การ์ดเสียงบิ้วอินท์ ALC888เหมือนกันแต่ทำไมตัว1 มีเสียง อีกตัวไม่มีเสียงค่ะ ??
    -เพนเทียม D ลง ลีโอพาด 10.5.6 ได้ บูตขึ้น แต่อีกตัวเป็น Core2Dual ลงแล้ว บูตค้างทีีลูกแอ๊ปเปิล ไม่ไปไหนเลนเป็นดพราอะไรค่ะ ??

รบกวนด้วยน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ข้อ 1 ลง OSX ตัวเดียวกันเลือก patch เหมือนกันรึเปล่าครับ ส่วน M/B Asrock ไม่เคยใช้น่ะครับ ของผมพิมพ์นิยม Gigabyte EP45-DS3L กับ EP35-DS3L ใช้ ALC888 เหมือนกัน แต่ใช้ kext ตัวเดียวกันก็ไม่ได้ครับ เพราะ EP45 เป็น P45 ICH 10 ส่วน EP35 เป็น P35 ICH9 น่ะครับ เคยเอาของ EP35 ไปใช้กับ EP45 ก็ไม่ work ครับ

ข้อ 2 M/B ตัวเดียวกันเปล่าครับ Set BIOS เหมือนกันเปล่าครับ การจะลง OSX ให้สมบูรณ์ Hardware กะ Software ต้องสมบูรณ์ทั้ง 2 ส่วนครับ

อ่านกระทู้อื่นๆ เยอะๆ เลยครับ (ปัญหาของท่านอื่นๆ) จะได้มีแนวทางแก้ของเราอ่ะครับ

Comment

เดียวจะลองดูคับ คนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้ ขอบคุณมากๆ

Comment

1 osx ตัวเดียวกันค่ัะชิปเซ็ท ตัว1เป็นของเวีย อีกตัวเป็นของ อินเทล ค่ะ ALC888แชลแนล7.1 ลงแพทตัวเดียงกันค่ะ
        2M/B Asrock แต่คนละรุ่น แต่ต้วที่เป็นCore2Dual ที่ลงแล้วค้าง แต่ถ้าลง iDeneb 10.5.5 ก็ลงได้แต่เสียงไม่ออก ตามข้อ 1 ค่ะ

Comment

Driver 8500GT

NVdarwin Installer 1.2.5.mpkg.zip

http://www.mediafire.com/?zgnwtzym2je

Comment

ขอบคุณ คุณ Sompon และ คุณ artker อีกทีคับ เมื่อคืนลองทำทุกวิธีแล้ว ก็ยังลงแบบสมบูรณ์ วันนี้เข้ามาเจอคุณ artker ช่วยอีกแรง หวังว่าคงจะได้ซักที ไม่งั้นสงสัยจะเป็นที่ แผ่น iatkos แล้วละมั้ง สงสัย ตะงิดๆ T-T

Comment

ใครมีวิธีเซตต่อสองจอผ่าน s-vdo สอนผมหน่อยครับ ได้โปรด

Comment

อยากทำเหมือนกันนะ เพราะตอนใช้ XP มันหาให้เลย ทำงานตัดต่อเลยต้องใช้ 2 จอ ผ่าน VGA + DVI
                แต่ตอนนี้ ต้องทำให้มันเจอ กาดจอแบบ สมบูรณ์ ก่อน T-T

Comment

Working...
                X