Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus Silent Knight

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus Silent Knight

Asus Silent Knight ตัวนี้ดีมั้ยครับกะลังจะไปสอย ราคา Big IT 1,900 บาท
    จะมาใช้กับ E5200 @ 4.2 Ghz / vcore 1.63(bios set) ตอนนี้idle 56 - 60 full load 86 - 90 องศา
    พอดีแถวนี้มีให้เลือกไม่เยอะครับขี้เกียจไปพันทิพย์อ่ะ
    Attached Files

ASUS นี้ แค่ชื่อก็แพงกว่าสินค้าแล้วครับ แนะนำ!!

CCF,Tuniq,S1283 ดีกว่าครับ ถูกว่าด้วย

Comment

1900-.... เป็นผมจะสอยtr 120 et มือสองใหม่ๆ ได้เลยดีกว่า sink asus ใครๆก็รู้คุณภาพมันดี เหอๆ

Comment

ASUS ได้หรูอย่างเดียวครับแต่ถ้าจะเอาเย็นไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

Comment

แจ่มมากเลยครับ น่าสนใจเลยทีเดียว

Comment

วันนี้ 13:56
            vibe ASUS ได้หรูอย่างเดียวครับแต่ถ้าจะเอาเย็นไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ
            วันนี้ 13:47
            shady 1900-.... เป็นผมจะสอยtr 120 et มือสองใหม่ๆ ได้เลยดีกว่า sink asus ใครๆก็รู้คุณภาพมันดี เหอๆ
            วันนี้ 13:29
            Deenkung ASUS นี้ แค่ชื่อก็แพงกว่าสินค้าแล้วครับ แนะนำ!!

CCF,Tuniq,S1283 ดีกว่าครับ ถูกว่าด้วย

ขอบคุณครับ..
            CCF = Core Contact Freezer ราคา TK 1600
            Tuniq = ราคา TK 1950
            s1283 นี่ตัวไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

เอาเย็น ไม่เน้นหน้าตา ก็ต้อง CCF ครับ

Comment

CCF ของร้าน TK ตอนนี้มีผลการทดสอบออกมาเยาะมากแล้วครับลองหาดู
                เย็นกว่า Tuniq TR120 เย็นกว่า Sink รุ่นเก่าๆเทพๆหลายๆตัวแล้วนะครับราคาก็ไม่แพงเลยเทียบประสิทธิภาพแล้วคุ้ม.....

Comment

Originally posted by scops View Post
                  CCF ของร้าน TK ตอนนี้มีผลการทดสอบออกมาเยาะมากแล้วครับลองหาดู
                  เย็นกว่า Tuniq TR120 เย็นกว่า Sink รุ่นเก่าๆเทพๆหลายๆตัวแล้วนะครับราคาก็ไม่แพงเลยเทียบประสิทธิภาพแล้วคุ้ม.....
                  CCF น่าสนทีเดียวครับ จะได้เหลือเงินไปซื้อ MX 2

ว่าแต่มันจะลดลงจากเดิมซักกี่องศากันเนี่ย ไม่งั้นจะได้ใช้แค่ความเร็ว3.3 (Full 68 c) แล้วเก็บเงินไว้เล่นน้ำทีเดียว

Comment

Originally posted by 4G63T View Post
                    CCF น่าสนทีเดียวครับ จะได้เหลือเงินไปซื้อ MX 2

ว่าแต่มันจะลดลงจากเดิมซักกี่องศากันเนี่ย ไม่งั้นจะได้ใช้แค่ความเร็ว3.3 (Full 68 c) แล้วเก็บเงินไว้เล่นน้ำทีเดียว
                    เออ...........CCF มันแถม MX-2 ด้วยนะครับ ^^"

s1283 -> HDT,ScorPion,DarkKnight อุณหภูมิต่างกันไม่มากลองเลือกดูชอบแบบไหน

ถ้าพูดถึงชิ้นงานแล้ว s1283 ดูดีกว่า CCF นะครับ แต่ถ้าความคุ้ม CCF นี้เหละฟังธง
                    Last edited by Deenkung; 24 Feb 2009, 15:18:45.

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                      เออ...........CCF มันแถม MX-2 ด้วยนะครับ ^^"

s1283 -> HDT,ScorPion,DarkKnight อุณหภูมิต่างกันไม่มากลองเลือกดูชอบแบบไหน

ถ้าพูดถึงชิ้นงานแล้ว s1283 ดูดีกว่า CCF นะครับ แต่ถ้าความคุ้ม CCF นี้เหละฟังธง
                      ขอบคุณครับ

Comment

มาแล้วครับเนื่องจากขี้เกียจไปพันทิพ เลยไปสอย OCZ Vendetta2 มาแทน เงียบ-เย็นดีเหมือนกันครับ เสียอย่างเดียวมันมี Heat Pipe แค่สามอัน - -"

ที่ความเร็ม 4.25GHZ ตอนใส่ CM752 Full load อยู่ 86-90 ตอนนี้เหลือประมาณ 75 - 77 ลงมาประมาณ 10c เลยทีเดียว
                        Attached Files
                        Last edited by 4G63T; 2 Mar 2009, 15:13:19.

Comment

ดีแล้วคับ ตัว asus ที่สนใจตอนแรกมันไม่ค่อยเย็นหรอก

Comment

Working...
                          X