Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dell รุ่น Inspiron 1410 ใส่ CPU T8100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dell รุ่น Inspiron 1410 ใส่ CPU T8100

แบบว่ามี CPU T8100 อยู่ตัวนึงครับ (และ DDR2 2G)
    เลยอยากหา Notebook รุ่นถูกๆมาใส่ตัวนี้น่ะครับ

เห็น Dell Inspiron 1410 มันราคาไม่แพง ~14000 บาท
    ของเดิมมันใส่ Celeron 560 (2.13Ghz) มา

ผมจะถอดเปลี่ยนเป็น T8100 (core 2 duo) ได้หรือเปล่าครับ

----------------------------------------------

ด้านล่างนี่คือ Spec ของ Dell ครับ

ชิพเซ็ตระบบรองรับนะครับ แต่ไม่ชัวร์ว่าใส่ได้ไหม รอข้างล่างละกันครับ

Comment

ถอดมาใส่เองประกันหมดน่ะสิครับ หาของมือสองมาลองดีกว่าไหม?

Comment

Originally posted by Fourpoint View Post
        ถอดมาใส่เองประกันหมดน่ะสิครับ หาของมือสองมาลองดีกว่าไหม?
        มันมี Void ติดไว้ด้วยเหรอครับ
        ผมดูจาก Service manual มันเหมือนให้ถอดได้เองเลยอ่ะ

http://supportapj.dell.com/support/e....htm#wp1084976

Comment

ถอดได้ครับ เวลาเข้าศูนย์ก็เอาตัวเดิมใส่
          จริงๆ ไม่ต้องใส่กลับก็ได้ เค้าแค่ไม่รับประกันตัวซีพียูเท่านั้น
          และ่ซีพียูนี่มันทนสุดๆ แล้วหละครับ ไม่พังง่ายๆ หรอก ไม่มีประกันก็ไม่เป็นไร

Comment

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
            ผมเห็นเครื่องรุ่นนี้ เขายังมี CPU รุ่น Dual Core T2390 ด้วยน่ะครับ
            มันจะใช้ได้หรือเปล่าน้อ

Comment

Working...
            X