Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer 6935G ปรับความสว่างจอ ให้คงที่อย่างไร โดยไม่ต้องปรับอีก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer 6935G ปรับความสว่างจอ ให้คงที่อย่างไร โดยไม่ต้องปรับอีก

ใช้มา ปีนึงแล้ว ยังงงเหมือนเดิม

ปรับแสดงด้วยการกด FN ค้างแล้ว กดลูกศร ซ้าย - ขวา

แต่พอผมปรับ ลดความสว่างได้สักพัก มันก็กับ มาสว่างจ้าแสบตาเหมือนเดิม

เราจะปรับให้มันถาวรยังไงครับ

ไม่เคยเจออาการนี้นะครับ ว่าปรับแล้วจะกลับมาเป็นอีกอ่ะ

Comment

เป็นตลอดครับ ซักพักก็สว่างเอง หรือ ปิดเปิดเครื่องก็สว่างสุดเอง

Comment

fn + ซ้ายขวา มันไม่จำค่าครับ ต้องไป Control panel > Power options > high Performance > change plan settings > plugged in > adjust display brightness > ปรับ เอาโลด เสร็จแล้ว Save changes

ปล ใช้ Vista เดิม ที่มากับเครื่อง เน้อ

Comment

ขอบคุณ คุณ fullswings ครับ

และอยากทราบว่า โดยปกติ เค้า ติ๊กถูกไว้ที่ High Performace หรอครับ ?

เพราะของผม มันติ๊กอยู่อันบนสุด Balance ครับ

Comment

แล้วแต่เราเลือกว่าอยากให้อยู่ในโหมดไหน เช่น
            เล่นเกม high performace ไว้ ไม่งั้นกระตุก
            เล่นเน็ตหรือพิมพ์งาน ก็ power save หรือ balance ก็ได้แล้วแต่ความรู้สึกว่าอืดมากไหม
            แต่ถ้าชอบความเร็วและไหลตลอดเวลาใช้ high ตลอดเวลาก็ไม่มีใครว่าครับแล้วแต่ความสะดวกของเจ้าเครื่อง พวกนี้มีไว้ให้เลือกและหวังผลในด้านการประหยัดพลังงานและ ด้านความร้อนของเครื่องเท่านั้น

Comment

ขอบคุณครับ

แต่ทำไมตั้งแต่ซื้อเครื่องมามันก็เป็น Balance อยู๋แล้ว ก็เลยไม่เคยปรับเลย

ถ้า High performace ทำให้ประสิทธิภาพสูงกว่ามาก ทำไม เค้าถึงไม่ตั้งไว้ที่ High เพื่อโชว์ประสิทธิภาพ ตอนเลือกซื้อคอมหละครับ

Comment

ใช้มาตั้งปีนึงแล้วยังสงสัยอีกหรอท่าน
                ส่วนมากผมตั้งค่า power plan ไว้ใช้ 2 โหมด เล่นเกมกับโหลดบิท
                balance ผมเอาไว้พิมงานหน่ะท่าน

Comment

Working...
                X