Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อคำแนะนำ > ECS A780GM-A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อคำแนะนำ > ECS A780GM-A

คือเจ้า ECS A780GM-A นี่ครับสามารถใส่ แรม DDR2 *1066 ได้เปล่า
    + เจ้า ECS A780GM-A สามารถรับไฟใช่ 125w เปล่า หรือน้อยกว่านี้ ครับ

โหไม่มีคนรู้เลยเหรอเนี่ย

เจ้ามักรดำนี่อะครับ ใส่แรม DDr2 1066 ได้ไหม
    แล้วไฟบอดอ่า รับถึง 125W อ่าเปล่า

Comment

ผมก็ไม่รู้ครับ

เลยไปดาวน์โหลด คู่มือ บอร์ดมาอ่าน Rev1.0c
      ่ในคู่มือระบุว่า

ซัพพอร์ท ถึง 95 W
      และรองรับ DDr2 1066 ครับ

แต่ที่ขายตอนนี้ มัน Rev 1.1
      ถ้าอยากรู้ละเีอียดๆ แนะนำเข้า เว็บไซต์ ผู้ผลิต ครับ
      ลองดูนะครับ คำตอบน่ะมี อยู่ที่ว่า จะพยายาม ได้แค่ไหน
      Last edited by jamboe; 24 Feb 2009, 16:20:27.

Comment

ใส่ CPU 125W ได้ แต่ไม่แนะนำให้สวมบทโหด ไม่แนะนำให้ OC เพราะอาจกลับบ้านเก่าได้
        ใส่แรม 1066 ได้ แต่ต้องใช้ร่วมกะ Phenom ใส่กะ X2ก็วิ่งแค่800 ครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอยครับผม

Comment

ตามที่ท่านบนๆ ว่ามาถูกต้องคับ 95w ทั้ง rev1.0/1.1 เนื่องจากภาคจ่ายไฟ อ่อนแอ ใส่เกิน 95w จะทำให้ความร้อนสูง อาจจะ ทำให้ภาคจ่ายไฟระเบิด หรือ ทำให้ cpu ท่านเสียได้เลยคับ ในระยะยาว ( ไม่ยาวมาก ) แล้วแต่ดวงคับ

Comment

ออ๋ถ้าผมใส่ น่อม 2 ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by itcasioza View Post
                ออ๋ถ้าผมใส่ น่อม 2 ได้ไหมครับ
                ใส่ได้ครับ แต่อย่าโหด

ใส่ Phenom II ที่เป็น 95w ใส่ได้แน่นอน ถ้า 125w ก็ใส่ได้เหมือนกันแต่อย่าคล็อกจนโหดจนเกินไป

Comment

เหอะๆ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                    ใส่ได้ครับ แต่อย่าโหด

ใส่ Phenom II ที่เป็น 95w ใส่ได้แน่นอน ถ้า 125w ก็ใส่ได้เหมือนกันแต่อย่าคล็อกจนโหดจนเกินไป
                    ผู้มีประสบการณ์ตรง

Comment

ขอถามด้วยคนคับ ใช้บอร์ดนี้อยู่เหมือนกัน มัน Cross กับ HD4670 ได้หรือปล่าวคับ สนใจอยู่แต่ยังงงกับตารางของ ATI ที่บอก HD3200 Cross ได้แต่ 780G ทำไม่ได้ -"-

Comment

อ๋อ ECS A780GM-A v1.1 ถามหน่อยครับ ว่าใส่ X2 7750 ตรงลงวินโดนใหม่เปล่าครับหรือไม่ต้องลง
                        แล้วบอด ECS A780GM-A 1.1 เนี่ย อ่ะครับเสียมันไม่ออกอ่ะครับทำไงเอ๋ย

ฝากไว2เรื่องครับ

Comment

Originally posted by neo_com View Post
                          ขอถามด้วยคนคับ ใช้บอร์ดนี้อยู่เหมือนกัน มัน Cross กับ HD4670 ได้หรือปล่าวคับ สนใจอยู่แต่ยังงงกับตารางของ ATI ที่บอก HD3200 Cross ได้แต่ 780G ทำไม่ได้ -"-
                          ไม่ได้ครับ 780G ใช้ HD3200 ทำ hybrid crossfire ได้กับการ์ด HD2600 - HD3470 ประมาณว่าพวกการ์ด 64bit เท่านั้นครับ เพราะ HD4670 มันเป็นการ์ดแบบ 128bit แรงอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by itcasioza View Post
                            อ๋อ ECS A780GM-A v1.1 ถามหน่อยครับ ว่าใส่ X2 7750 ตรงลงวินโดนใหม่เปล่าครับหรือไม่ต้องลง
                            แล้วบอด ECS A780GM-A 1.1 เนี่ย อ่ะครับเสียมันไม่ออกอ่ะครับทำไงเอ๋ย

ฝากไว2เรื่องครับ
                            1. ใส่ได้โดยไม่ต้องลงวินโดวส์ใหม่ครับ
                            2. เสียงไม่ออก ลองดูว่า เสียบถูกช่องมั้ยครับ ช่องที่เสียบลำโพงปกติคือ center/woofer ตำแหน่งจำไม่ได้ครับ ดูในคู่มือเอาเลยครับ หรือถ้าเสียบถูกแล้ว ลองดูว่าไดร์เวอร์เสียงลงได้ปกติมั้ย มีปัญหาอะไรกับวินโดวส์มั้ย ถ้าไม่มีก็บอร์ดเสียแล้วล่ะครับ เอาไปเคลมได้เลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X