Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ระหว่าง P/D920=P4 630

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ระหว่าง P/D920=P4 630

ขอเรียนถามท่านผู้รู้หน่อยครับ คือพอดีพี่ชาย จะให้cpu มา1ตัว ให้เลือกระหว่าง P/D920 กับ
    P4 630 ไม่ทราบ ว่า 2 ตัวนี้มันต่างกันมากมั้ยครับ? เอามาทำงานแบบเรียน กับเล่นเกมส์บ้างหนะครับ แล้วรบกวนช่วย แนะนำM/B ให้ด้วยครับ ในงบไม่เกิน 3,000บาท
    ขอขอบคุณครับ

PD 920 ดีกว่า

http://www.m-inter.co.th/products_de...1489&&typid=22

Comment

PD ครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดตระกูล PD นี่เป็น 32bit อย่างเดียวใช่รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by reindeeruz View Post
          ถ้าจำไม่ผิดตระกูล PD นี่เป็น 32bit อย่างเดียวใช่รึเปล่าครับ
          ถึงมัน32BITจริงๆ ผมว่าก็ไม่ใช่จุดสำคัญอะไรมากมายครับ
          100คนอาจมีแค่ 10คนที่ใช้64BITจริงไหมมม อิอิ
          ถ้ามี630อยู่แล่วผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนแต่ถ้ายังไม่มีเลยPDครับ

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน (แต่อยากทราบนิดนึงอะครับ มันต่างกันมากน้อยยังไงครับ?)

Comment

1 หัว กับ 2 หัว อะ แถม D920 มัน แรงกว่าด้วย

Comment

Working...
              X