Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีแก้ปัญหาเวลา Reboot เข้า วินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีแก้ปัญหาเวลา Reboot เข้า วินโดว์

แบบว่าผมเพิ่ง format อะครับ 2 ไดร์ แล้ว มันเหมือนมีโปรแกรมวินโดว์ ใน2 ไดร์อะครับ

แล้วผมคลิกขวา format ไดร์นึงไป แล้วเวลาเปิดเครื่องมันจะถามอะครับว่า ให้ใช้วินโดว์อันไหน

มีอันนึงเข้าได้ปกติ แต่อีกอันซึ่งผมformatไปแล้ว(ถ้าคลิกอีกนี้จะrestartใหม่)

ก็เรย ******ถามว่าใครพอมีวิธีทำให้ reboot เข้าหน้าdesktopโดยอัตโนมัติ อะครับ โดยไม่ต้องเลือกว่าใช้วินโดว์ไหน**

ที่ run พิมพ์ msconfig --->ok ที่ boot ถ้ามี 2 อันก็ลบออกซักอันนึง

Comment

Originally posted by mirc View Post
      ที่ run พิมพ์ msconfig --->ok ที่ boot ถ้ามี 2 อันก็ลบออกซักอันนึง
      ที่ run พิมพ์ msconfig --->ok ที่ boot กด check all boot paths มันจะแก้ไฟล์บูตให้เองเลยคับ apply ด้วยนะ ^^

Comment

Working...
      X