Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer 4520G ลำโพงไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer 4520G ลำโพงไม่ติด

ลำโพง ที่เป็นแถบ ๆ ไม่ติด

เป็นเครื่องอายุ 1 ปี หมดประกันเมื่อเดือนที่แล้ว จะต่อประกันก็ต้องซ่อมก่อน เจอค่าแรกเข้าไปอีก 600.- คงสู้ไม่ไหว

ช่าง หรือท่านใดพอแนะนำได้บ้างไหมครับ

เพิ่งลง WinXP เข้าไปใหม่ พร้อมกัน DRIVER ลงเรียบร้อย เสียงก็ไม่ออก ไม่รู้ว่าเป็น Sound/ลำโพงกันแน่ (พอดีว่ายังไม่ได้เอาหูฟังเทส) เป็นเครื่องน้องใช้

ขอผู้รู้ ตีราคา และชี้แนะด้วยคร๊าบ

PM/ตอบกระทู้ ก็แล้วแต่สะดวกนะครับ

เช็คให้ชัวว์ก่อนน่ะครับว่าเสียที่ลำโพงจริงๆ เพราะส่วนลำโพงนี้เสียยากมากๆๆ เดี๋ยวไปหาช่างซ่อมโดนฟันไม่รู้น่ะ อิอิ จะหาว่าหล่อกว่าไม่เตือน

Comment

ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะมีภาคจ่ายไฟพิเศษให้ลำโพงหรือเปล่าหนอ ลองเสียบหูฟังแล้วไม่เสียครับ

มีเสียงปกติออก

Comment

ลองหาโหลด driver จากเว็ปนอกมาลงดูครับถ้าไม่ใด้ลำโพงน่าจะเสีย เท่าที่ทราบมารุ่นนี้เป็นกันแยะครับ
        ประกันยังไม่หมดก้อส่ง 0 ครับ หรือถ้าหมดแล้วติ่ดต่อมาก้อด้ายครับ เดี๋ยวหาอะไหล่ให้ครับ

Comment

Driver หายากมากๆ ครับ แต่ก็ลองติดตั้งแล้ว ก็ไม่มีเสียง

วันก่อนแฟนส่งเข้าศูนย์แล้ว และทางศูนย์แจ้งราคาค่าลำโพง 100.- บาท
          ค่าบริการ 600 + vat เพราะหมดประกันแล้ว

ท่านใดลำโพงเสีย บ้างไหม นำไปเป็นแนวทางเด้อ ...

Comment

มันก็เสียอยู่หรอก คือ 5920G ที่ใช้อยู่เนี่ย มันจะร้อนตรงซ้ายมือด้านบน ก็พอใช้ไปนาน ๆ รู้สึกลำโพงทางซ้ายมันให้เสียงดังไม่เท่ากับด้านขวา(เบากว่า) เท่าที่ลองสันนิษฐานดู น่าจะเป็นเพราะว่าความร้อนทำให้ดอกลำโพงมันแข็ง
            ตอนนี้เลยปล่อยไปก่อน เพราะว่าปกติต่อหูฟัง หรือไม่ก็ sub woofer เอาเสียส่วนใหญ่

ส่วนใครที่ซ่อมไปแล้ว เป็นยังไงก็เอามาเล่ากันบ้างนะ

Comment

ผมใช้ไปสามเดือนลำโพงข้างซ้ายเสียงหายไปเลย ส่งศูนย์ไปสองอาทิตย์ เค้าบอกอะไหล่ไม่มี ผมก็เลยเอาเครื่องกลับแล้วบอกเค้าว่า ถ้ามีอะไหล่ให้โทรมาบอก รอมาเป็นปีและไม่โทรมาเลย

อันนี้ลิ้งหา Driver ครับ ลองดู

http://acer.co.th/acer/service.do?La...CRC=4122151113

Comment

Working...
              X