Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT ของผมเป็นอะไรไม่รู้คับ ช่วยหน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT ของผมเป็นอะไรไม่รู้คับ ช่วยหน่อยนะคับ

คือว่าผมมี 8800GT ใช้งานได้ปกติคับ แต่ถ้าเล่นเกมส์ ภาพมันจะสั่นคับ จะสั่นเฉพาะเกมส์ที่มีฉากหลังที่เป็นสีดำ และ ส้ม คับ ลองลง Driver หลายตัวแล้วคับไม่หายคับ อยากรู้ว่าเป็นที่ Driver หรือ VGA คับ 8800GT ตัวในรูปเลยคับ

อันนี้ภาพเกมส์คับ แต่มันมองไม่เห็นคับมันเร็วมากคับ มันมีเหมือนเส้นสีดำตามแนวนอน วิ่งขึ้นบนจอตลอดเลยคับ เป็นเส้นสีดำ จางๆๆ ประมาน 10 กว่าเส้นคับ ตรงวงกลมสีแดงคับเป็นภาพตัวอย่างคับ ของจิงเส้นมันจะจางกว่านี้คับ

อูย...ท่าทางจะงานเข้า...

Comment

เป็นทุกเกมหรือบางเกม ถ้าเป็นบางเกมให้ลงเกมนั้นใหม่อีกรอบครับ ไฟล์บางตัวในเกมอาจจะเสีย

Comment

Originally posted by hUman fuRy View Post
        เป็นทุกเกมหรือบางเกม ถ้าเป็นบางเกมให้ลงเกมนั้นใหม่อีกรอบครับ ไฟล์บางตัวในเกมอาจจะเสีย
        เฉพาะเกมที่มีสีดำมากๆๆคับ แต่ทำงานเล่นเน็ตไม่เป็นคับ

Comment

ต่อจอด้วย DVI หรือ D-SUB ? คงต้องใช้กล้องถ่ายมาให้ดูมั้ง

Comment

Originally posted by Ammer View Post
            ต่อจอด้วย DVI หรือ D-SUB ? คงต้องใช้กล้องถ่ายมาให้ดูมั้ง

DVI คับ

Comment

ลอง reboot แล้วกด F8 เข้า safemode แล้ว uninstall driver 8800GT ออกให้หมด เข้าวินโดปกติ มันจะ popup ให้ลงdriver กด cancel ให้หมด แล้วลง driver เอาตัวที่คิดว่าไม่มีปัญหาลงใหม่อีกรอบ ขอให้โชคดี

Comment

Originally posted by hUman fuRy View Post
                ลอง reboot แล้วกด F8 เข้า safemode แล้ว uninstall driver 8800GT ออกให้หมด เข้าวินโดปกติ มันจะ popup ให้ลงdriver กด cancel ให้หมด แล้วลง driver เอาตัวที่คิดว่าไม่มีปัญหาลงใหม่อีกรอบ ขอให้โชคดี

ลองแล้วคับ ไม่หายคับ เอาไปไส่อีกเครื่องก็เป็นคับ เลยว่าจะเอาไปเครมคับ แต่ไม่รู้ HWH จะเอาตัวไหนให้มาคับ

Comment

ดูท่าทางแล้ว น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดมากกว่านะ ไม่ได้เป็นที่ driver หรอก

Comment

ผมว่าการ์ดใกล้แล้วล่ะครับ...

Comment

Originally posted by Ammer View Post
                      ดูท่าทางแล้ว น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดมากกว่านะ ไม่ได้เป็นที่ driver หรอก
                      Originally posted by vibe View Post
                      ผมว่าการ์ดใกล้แล้วล่ะครับ...
                      แก้ไขได้แล้วคับ ลบ Driver และ RivaTuner ออกแล้วลงไหม่ หายเลยคับ ขอบคุณทุกท่านมากนะคับ

Comment

Working...
                      X