Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัด สเปกให้หน่อยครับ งบ 30K (ในที่สุดก็ได้ซื้อซักที)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัด สเปกให้หน่อยครับ งบ 30K (ในที่สุดก็ได้ซื้อซักที)

รบกวนจัด สเปกให้หน่อยครับ งบ 30K รายละเอียดดังนี้
    CPU Intel Qxxxx
    VGA GTX260 OC
    จอไม่เอา
    HDD ไม่เอา
    เคสใสครับ (เคสใสจะยัด VGA พอไหมครับ )
    หนักไปทางเกม กับ 3Dmax
    รบกวนด้วยครับ เพื่ออนาคต OC ด้วยครับ
    จะไปซื้อวันเสาร์นี้ครับ (ในที่สุดก็ได้ซื้อซักที)

รอผู้รู้มาแนะนำให้ครับ

Comment

ดัน

Comment

ขออณุญาติช่วยดันครับ อยากกรู้เหมือนคุณ superouh เช่นกัน

แต่อยากได้ 4870 น่ะครับ (เล่นเกมอย่างเดียว)

Comment

ดันรอเกจิ อีก 2 วันจะไปซื้อแว้ว พี่ๆเกจิหาย

Comment

ก็ตามที่เคยจัดให้แหละครับ

Comment

Q9550 10800 (Q8200 ดีไหมครับ หรือจะเอาเป็น Q9400 ดีกว่า ราคาต่างกันมาไหมครับ )
              Gigabyte EP43-DS3L 4300 (Gigabyte EP35DS3R 2500 ตัวนี้มัน OC ได้ไหมครับ เพื่ออนาคต)
              RAM GSKILL PQ 800 2Gx2 1900
              DVDRW 800
              HDD -
              เคสใสครับ (เคสใสจะยัด VGA พอไหมครับ )PCI-E EVGA GTX260 10900
              PSU ICUTE 650W 2400 (อนาคตจะหัด OC ไฟจะพอไหมครับ)
              พี่วิกร ตรวจสอบให้อีกครั้งครับ
              Last edited by superouh; 26 Feb 2009, 14:47:30.

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by superouh View Post
                  Q9550 10800 (Q8200 ดีไหมครับ หรือจะเอาเป็น Q9400 ดีกว่า ราคาต่างกันมาไหมครับ )
                  Gigabyte EP43-DS3L 4300 (Gigabyte EP35DS3R 2500 ตัวนี้มัน OC ได้ไหมครับ เพื่ออนาคต)
                  RAM GSKILL PQ 800 2Gx2 1900
                  DVDRW 800
                  HDD -
                  เคสใสครับ (เคสใสจะยัด VGA พอไหมครับ )PCI-E EVGA GTX260 10900
                  PSU ICUTE 650W 2400 (อนาคตจะหัด OC ไฟจะพอไหมครับ)
                  พี่วิกร ตรวจสอบให้อีกครั้งครับ
                  อนาคตค่อยว่ากัน -*- ไม่คอมเครื่องไหนไปได้ไกล ครับ - - เดียวก็ตกรุ่น อย่าคิดมาก

Q8200 อย่าไำปใช้ครับ Q9XXX ดีแล้ว
                  เคสไลก็ใส่การ์ดจอได้ครับ
                  EP35 เป็น ชิบเซตเก่า ครับ ใช้ ชิบใหม่ดีก่า หรืออยากลดก็ตามใจ (ตามงบ+ไปดูหน้าตาตามความชอบ)

ไอคุก 630W คุ้มในราคานี้ครับ โอซีก็ได้ไม่โอก็ได้ แต่ยี่ห้อนี้ผมไม่ชอบ -*-ชื่อมันไม่คุ้นหูอิอิ

ครับผม -*-

Comment

เคสใส่ใส่ยาวประมานGTX 260ได้หรอครับ

Comment

ตัวเคสใสค่อนข้างใหญ่ และหนักครับ -*- ผมลองวัดดูข้างในตรงพื้นที่ใส่ MB ยาวประมาณ 12 นิ้วครับ ซึ่งการ์ดจอ GTX 260 ยาวประมาณ 11.5 นิ้วน่าจะได้ครับ
                      Last edited by superouh; 2 Mar 2009, 17:36:12.

Comment

Q9400 8450
                        Gigabyte EP43-DS3R 4300
                        RAM GSKILL 800 2Gx2 1600
                        DVDRW 800
                        HDD -
                        เคสใสครับ PCI-E EVGA GTX260 8900
                        PSU ICUTE 750W 3200
                        ขอบคุณมากเลยครับพี่วิกร ผมไปจัดมาแล้ว เล่นเกมหัวเกือบแตก (ลื่นมากๆ ปรับทุกอย่างได้สุดเลย ยังไม่ได้ OC ด้วย) อ่านบอร์ดนี้มากทั้งนานได้ซื้อซักที ขอขอบคุณชาวบอร์ด OC ทุกคนที่ทำให้ผมรู้เรื่องคอมมากขึ้น (แบบว่าโง่เลย)

Comment

เอาเคสอลูมิเนียมดีกว่าครับ เย็นกว่าด้วย

Comment

เคสใสของผมมันสามารถเลื่อนฝาข้างได้ทั้ง 2 ฝาครับ เวลาร้อนมากๆ ก็เลื่อนฝาออกทั้ง 2 ข้างครับ

Comment

Working...
                            X