Announcement

Collapse
No announcement yet.

RX-530 เปิดแล้วมันเป็นงี้อะครับ ปรกติป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RX-530 เปิดแล้วมันเป็นงี้อะครับ ปรกติป่าว

คือว่าซื้อ PSU RX-530 มาใหม่ แล้วพอต่อเข้าเรียบร้อย ตอนเปิดสวิทซ์ข้างหลัง PSU แล้วทุกอย่างมันจะติดแว๊ปขึ้นมาหมด ทั้งบอร์ด เคส พัดลมซีพียูก็หมุน ประมาณเสี้ยววินาทีแล้วมันก็ดับไป แล้วเราก็ต้องกดเปิดที่สวิทซ์มันก็จะติดปรกติไม่มีปัญหา
    //แต่ที่อยากทราบก็คือ มันเป็นงี้ทุกตัวป่าวครับ แล้วก็ลักษณะแบบนี้ก็เหมือนกับการที่ไฟตก แล้วอย่างนี้ HDD จะเกิดปัญหาภายหลังได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับท่าน

ถ้าให้ดีอย่าให้เกิดเลยดีที่สุด

Comment

มีเมนบอร์ดตัวอื่นลองมั้ยครับ อาจเป็นที่เมนบอร์ดก็ได้ครับ
      ปกติไม่เป็นแบบนี้ครับ ผมใช้อยู่

Comment

ไม่เป็นครับ ยืนยัน เพราะใช้อยู่

Comment

เคยใช้..ไม่เป็นครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ไรอะครับ
            ผมว่าบอรืด ชิมิ

Comment

ผมว่า อาจไม่ปกติ แต่คงไม่มีปัญหาอะไร

อาการแบบนี้เจอในคอมพิวเตอร์ dell รุ่นใหม่ๆแทบทุกรุ่น เลยอะครับ

จะเป็นเฉพาะเวลาที่เราจ่ายไฟให้ psu ใหม่ แต่ถ้าปิดเครื่องแล้วไม่ได้ปิดสวิทส์จะไม่มีอาการ

ถ้าเป็นแบบนี้คงปกติอะครับ ไม่งั้น dell คงโดนฟ้องไปแล้วหละ

Comment

Originally posted by tineny View Post
                ผมว่า อาจไม่ปกติ แต่คงไม่มีปัญหาอะไร

อาการแบบนี้เจอในคอมพิวเตอร์ dell รุ่นใหม่ๆแทบทุกรุ่น เลยอะครับ

จะเป็นเฉพาะเวลาที่เราจ่ายไฟให้ psu ใหม่ แต่ถ้าปิดเครื่องแล้วไม่ได้ปิดสวิทส์จะไม่มีอาการ

ถ้าเป็นแบบนี้คงปกติอะครับ ไม่งั้น dell คงโดนฟ้องไปแล้วหละ
                แต่มันเกิดการกระชากของไฟ ผมกลัวว่านานๆไป HDD จะมีปัญหาได้อะครับท่าน

Comment

ไม่เป็นง่า

Comment

เป็นระบบของบอร์ดครับ
                    ไม่ใช่ PSU ครับ

Comment

ของผมก็เป็น ?? มันไม่ปกติหรอ เปิดสวิตข้างหลังPSU ไฟมันก็วิ่งเข้าระบบสิ

Comment

บอร์ดที่มีปัญหาใช่ของ DFI รึป่าว

Comment

p5n-em คครับ

Comment

Working...
                          X