Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีครับ

ผมมีเคส cooler master C5 อยู่ อยากเปลี่ยนพัดลมใหม่ ท่านคิดว่าสีไรสวยครับ
    จะใส่ ดูด8cm เข้า และ 12cm ดูดออก
    ช่วยแนะนำพัดลมแรงๆที่ดีๆด้วยครับ และขอราคาด้วย แล้วท่านคิดว่าสีอะไรสวยครับ LED FAN นะ

หรือว่าทำแบบนี้ดีกว่าครับ
    เอา 12cm 2ตัว ดูดเข้า แล้วเอา 8cm 1ตัว ดูดออก

แบบไหนดีกว่ากันครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ c5 มีพัดลมเป่าออก 120mm ตัวนึงหลังเคสอยู่แล้ว
      ผมกะเปลี่ยนพัดลมหลังเคสเป็น CM 90CFM Blue LED เป่าออกเหมือนเดิม
      แล้วติดอีกตัวด้านหน้า ดูดลมเข้าครับ

แค่นี้ก็พอละ เพราะไม่อยากเจาะฝาเคสอ่ะ

Comment

ผมก็ใช้ C5 ครับ ตัวหลัง cooler master 120 cm. หน้า cooler master 80cm. แล้วผมใส่ข้างบนตัวหน้าตรงช่องใส่ซีดีรอม vizo 120cm.

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ผมก็ใช้ C5 ครับ ตัวหลัง cooler master 120 cm. หน้า cooler master 80cm. แล้วผมใส่ข้างบนตัวหน้าตรงช่องใส่ซีดีรอม vizo 120cm.
          อุณหภูมิลดลงไปเยอะมั๊ยครับ?

Comment

พอสมควรเลยล่ะครับ แต่ตัวหลังของผมเป็น cooler master 120 cm. ครับลมมันไม่ค่อยแรงเท่าไร

Comment

Originally posted by vibe View Post
              พอสมควรเลยล่ะครับ แต่ตัวหลังของผมเป็น cooler master 120 cm. ครับลมมันไม่ค่อยแรงเท่าไร
              ตอบรวดเร็วทันใจมาก ขอบคุณครับ

ผมว่าพัดลมด้านหลัง ของ c5 มันเบามาก
              ก็เลยว่าจะเปลี่ยนเอา cm 120mm 90CFM มาเปลี่ยนแทน
              แล้วก็ติดด้านหน้าใต้ช่องใส่ Cd-rom อีกตัวนึง ก็เป็นเข้าออกอย่างละตัว

เห็นหลายคนบอกว่าตัว cm 120mm 90CFM ใช้ดี ลมแรง แถมเงียบด้วย

Comment

Originally posted by Skyfallen View Post
                ตอบรวดเร็วทันใจมาก ขอบคุณครับ

ผมว่าพัดลมด้านหลัง ของ c5 มันเบามาก
                ก็เลยว่าจะเปลี่ยนเอา cm 120mm 90CFM มาเปลี่ยนแทน
                แล้วก็ติดด้านหน้าใต้ช่องใส่ Cd-rom อีกตัวนึง ก็เป็นเข้าออกอย่างละตัว

เห็นหลายคนบอกว่าตัว cm 120mm 90CFM ใช้ดี ลมแรง แถมเงียบด้วย
                แจ่มครับ

Comment

Working...
                X