Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ Flash Drive น่ะครับ 2 แบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ Flash Drive น่ะครับ 2 แบบ

อันแรก ขึ้นว่า Write Protect ก้อปไฟล์ลงเครื่องได้ แต่ก้อปไฟล์จากเครื่องไม่ได้มันจะฟ้องว่า Write Product (รุ่นนี้ไม่มีสวิทล๊อกนะครับ)

อันที่ 2 เจอไวรัสประเภทสร้างโฟลเดอร์เลียนแบบ แล้วตามด้วย .exe เช่นผมมีโฟลเดอร์อยู่ 4 อันชื่อว่า รายงาน / รูป / เพลง / game มันก็เลียนแบบหมดเลยคือ รายงาน.exe / รูป.exe / เพลง.exe / game.exe ลองสั่งโชว์ Hidden Files แล้ว เจอ ลบทิ้งก็ยังไม่หาย

จะจัดการยังไงดี ขอบคุณครับ
    Last edited by Big; 24 Feb 2009, 21:42:20.

อันแรกมันเป็นที่ software ที่ลงไว้ในวินโดส์

อันสองใช้ antivirus ทั่วไปน่าจะได้

Comment

1. เคยเป็นค่ะ เครมได้เลยนะ

2. น่าจะติดที่เครื่องด้วยแล้วล่ะค่ะ จัดการ Format ซะก่อน แล้วหา Anti virus มาแสกนทั้งเครื่องเลยค่ะ

Comment

ใช้ vista หรือเปล่าครับ เห็นมีปัญหา Write Protect กับ vista กันบ่อยๆ

Comment

ลองเสียบ Flash Drive ค้างไว้งั้นแหละ

แล้วรีสตาร์ทเครื่อง อาจจะหาย ผมเคยทำ

บ้างตัวก้อได้ บ้างตัวก้อไม่ แค่ลองดูไม่เสียหาย

Comment

1 ไม่รู้

2 หาไฟล์อย่างงี้มาลงคับแล้วใช้แอนตี้ไวรัสทำมาดาสะแกนมันเจอแล้วมันจะฆ่าเอง ถ้าคุณลบเองก้อได้
            เิซิช hdd คุณ แล้ว พิมคำว่า *.exe แล้วจัดการเอาเองเลย ไฟลมันจะเป็น ลางๆ เพราะมันซ่อนอยู่ ลบเองได้เลยคับ
            Last edited by JetDo_Craf; 24 Mar 2009, 20:17:51.

Comment

Working...
            X