Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับการลง driver sata ที่กด F6 อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับการลง driver sata ที่กด F6 อะครับ

ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับการลง driver sata ที่กด F6 อะครับ ที่เวลาเราจะลง window original

มันต้องลง driver sata F6 ด้วยแผ่น drive:A ใช่มะครับ

ผมอยากทราบว่า ท่าเรา format window ทุกครั้งที่เราลง Window เราต้องลง driver sata

ทุกครั้งรึป่าวครับ หรือลงแค่ครั้งแรก ครั้งเดียว ใช้ได้ตลอดเลย ?

ครับ ใช่

Comment

Originally posted by pann View Post
      ครับ ใช่
      ครับใช่นี่คือ ต้องลง driver sata จาก Drive:A ทุกครั้ง ?

Comment

ถูกต้องครับ ท่านเข้าใจถูกแล้ว มันก็เหมือน ไดร์เวอร์ ชิปเซตเมนบอร์ด ไดเวอร์ซาวออนบอร์ด ตัวนึง

พอเราฟอแมตแล้ว มันก็ไม่รู้จักกันอีกแล้ว เราต้องลงใหม่ตลอด

มันก็จะขัดๆแต่ครั้งแรกเท่านั้นละครับ ครั้งต่อๆไปก็ชินเอง F6 , ใส่แผ่น , รอมันถาม , กด S เลือกไดร์ , มันโหลดเอง จบ

แล้วมันก็จะกลับมาโหลดไดเวอร์อื่นๆจากแผ่น วินโดวส์ต่อ แล้วก็ตามขั้นตอนมันไปเรื่อย

ขอโทษครับ ที่ตอบไม่เคลียร์แต่แรก พอดีผมอ่านไม่ถึงบรรทัดสุดท้าย ที่มันเป็นคำถามซ้อนสองย้อนกลับ

เลยทำให้ท่านสับสนว่า ใช่ นี่มันเป็นของคำตอบแรก รึว่า คำตอบ ข้อสอง

Comment

ตกลงคำตอบ มันไปป่าวนิ เทสส ไม่มีอะไร

Comment

ผมว่าถ้าจะเรียนรู้เเบบดั่งเดิมก็ทำอย่างที่ท่านว่านั้นเเหละ
            เเต่เดียวนี้อะไรมันก็สบายหมดเเล้ว Windows vista ไม่้ต้องมานั่งทำเเล้ว
            ผมว่าหา XP Mod ดีกว่านะครับไม่ต้องมานั่งทำให้มันวุ่นวาย

Comment

sp3 ไม่ต้องใช้ละคับ แต่ผมไม่เคยต้องลง driver sata เลยนะไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร เคยเอา sp1 ไปลงกะเครื่องที่มี sata ก็ได้ปกติ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร..

Comment

Working...
              X