Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแบบไม่ลำเอียงระหว่าง E5200 กะAthlon*2 5600+ อันไหนเจ๋งแนะหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแบบไม่ลำเอียงระหว่าง E5200 กะAthlon*2 5600+ อันไหนเจ๋งแนะหน่อยคับ

ผมมองหา CPU ใหม่ ราคาย่อม คุนภาพสูง มาเอะใจกะสองตัวนี้ช่วยดูทีคับ

E5200 กะAthlon*2 5600+

เอาคุณภาพโดยรวมอันไหนดีกว่าคับ
    Last edited by crossovera; 24 Feb 2009, 23:43:17.

ถ้าไม่ OC ผมชอบตัว 5600+ ถ้าจะเอา 5600+เพิ่มอีก 200 เอา 7750 เลย ครับ
    ถ้าเอามา OC ก็ E5200

Comment

ผมใช้อยู่ 5600+ แรงพอประมาณ
      ถ้า oc ก็ตามท่านข้างบนบอก

Comment

เอเอ็มดี เลย

Comment

เอามาลาก E5200 ไกลกว่านะ

แต่ 5600+ แจ่มกว่า เพราะผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by krittamet View Post
            เอามาลาก E5200 ไกลกว่านะ

แต่ 5600+ แจ่มกว่า เพราะผมใช้อยู่
            ลากได้เท่าไร เพราะ ผมใช้ 5600+ อยู่

Comment

คุณภาพโดยรวม ผมเลือก AMD ขอบอก.

Comment

٩(•̮̮̃•̃)۶٩(-̮̮̃-̃)۶(◡‿◡✿) (◕‿◕✿)

Comment

ขอไม่ลำเอียงเหมือนกัน
                  ว่าจขกท.จะตั้งกระทู้เดียวกันทำไมทั้ง2ห้องล่อเป้าเหรอครับ เจตนามันแปลกๆ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=407382

Comment

เค้าคงอยากได้ความเห็นของผู้ใช้ทั้ง 2 ค่ายมาเทียบหละมั้ง

Comment

E5200

Comment

ถ้าเรื่องลากๆ ก็ตามลายเซ็นต์เลยครับ ซิ้งค์เทพๆ กับแรมดีๆมี 4.4 ครับ
                        5600+ ยังไม่เคยลองครับ
                        Last edited by 4G63T; 25 Feb 2009, 18:20:11.

Comment

- ถามก่อนใช้งานได้ไหนครับ

- ถ้าใช้งานทั่วๆไป เปิดเน็ต เล่นเกม ฟังเพลง ดูหนัง ผมว่ามันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ ใช้งานไม่ถึง 100% ถ้าใช้งานไม่ถึง 100% ดูความคุ้มดีกว่า คุ่มกับเงิน ที่จะจ่าย หึๆๆ AMD ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

Comment

ส่วนตัวผมว่า น่าใช้ทั้งคู่ แต่คงต้องไปดูถึงเมนบอร์ด แรม ฮาร์ดดิสค์ ที่จะรองรับด้วยว่าสามารถดึงเอาประสิทธิภาพของ
                            ซีพียูทั้งสองตัวไปใช้ได้เต็มที่หรือเปล่า right device on right system

Comment

ขออภัยซ้ำ อีกนิด ผมว่าพอติดไวรัสก็ใบ้รับประทานทั้งคู่
                              Last edited by neos1008; 25 Feb 2009, 23:32:04.

Comment

Working...
                              X