Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้หรือรู้เรื่องของเจ้า PWC 4870 PCS+ เข้ามาตอบให้หายสงสัยทีครับ งงครับอิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้หรือรู้เรื่องของเจ้า PWC 4870 PCS+ เข้ามาตอบให้หายสงสัยทีครับ งงครับอิอิ

เลข 1 ของผมครับ ดูที่วงนะครับ มันต่างกับ อีกสองอัน ทำไมมันไม่มีแบบเค้า
    หรือเค้าไม่มีแบบผมครับ งงมากๆ เห็นทีไร ก็ งง หรือของ ปลอม
    ไม่เข้าใจ ใครรู้บอกทีนะครับขอบคุณครับ อิอิ
    เลข 2 ของคนเอามาขายในบอร์ด IT Market ครับ
    เลข 3 เซิท มาจากเว็บที่ขายครับ

มันคงมีหลาย lot หรือ rev. ละมั้ง

Comment

หรอครับ แล้วมันต่างยังไงครับ แหะๆ ไม่รู้จริงๆ ได้แต่ งงไปวันๆ อิอิ
      ขอบคุณครับ

Comment

ของคุณเป็นภาคจ่ายไฟอนาล็อค ล็อตหลังๆเป็นอย่างนี้หมด

รูปอื่นเป็นภาคจ่ายไฟดิจิตอล ล็อตเก่าๆถึงจะได้

Comment

เหมือนท่านนี่บอกใช่มั้ยครับ ว้า แล้วมันคุณภาพต่างกันมากมั้ยล่ะครับเนี่ย ถ้าต่างมากล่ะซวยเลย T_T
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=357902

Comment

พอจะเข้าใจบ้างแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเข้ามาตอบมากครับ อิอิ

Comment

มาช่วยตอบครับ ผมก็ใช้ ตัว4870 ตัวภาคจ่ายไฟดิจิตอลมาแล้ว คับ ถ้าเป็นตัวอนาลอค จะเป็น ลอตแรกๆที่ออกมาหน่ะคับ แต่ ถ้าตัวดิจิตอลนี้จะเป็น ลอตหลังที่ทำออกมาหน่ะคับ ถ้าพูดถึงความแตกต่างมันก็ ไม่ต่างกันมากเท่าไรหรอกคับ ในความคิดของผมนะคับ แต่สำหรับท่านอื่น ผมก็ไม่รู้ว่าจะคิดยังไง อ่ะคับ

Comment

เวปนอกแบบใน forum ของ techpowerup เค้าไม่แนะนำ 4870 pcs ตัวนี้นะครับ - -'

ทำเอาผมเปลี่ยนใจหาเล่นเขียวเลย ตอนที่จะไปซื้ออะ ก็เพราะเรื่องลดต้นทุนของกาดตัวนี้แหล่ะครับ

Comment

มันก็ดีนะผมใช้อยู่เสืยอย่างเดืยวที่ขัดใจผมคือมันลากไม่ค่อยไปนี่ดิ

Comment

ต่างที่ระบบการจัดวาง mosfet (ทำหน้าที่จ่ายไฟ ที่เห็นเป็นตัวเล็กๆ 6 ตัวเรียงขวางบอร์ในบอร์ุดรุ่นแรก หรือในภาพโชว์ของคุณ Toffcheese) สำหรับเรื่องประสิทธิภาพผมว่ามันไม่น่าจะแตกต่างกันนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ค่อยสบายใจหน่อย อิอิ

Comment

ล็อตแรกรู้สึกจะมีปัญหาอะไรสักอย่าง ทำให้ PWC ออกแบบ PCB ใหม่และเปลี่ยนภาคจ่ายไฟเป็นอนาลอค
                        และล็อคหลังมีปัญหาใหม่คือเฟิร์มแวร์ ต้องมีการอัพเดตเฟิร์มแวร์ใหม่ มีให้แก้แล้ว ที่นี่

Comment

ขอบคุณมากครับ อิอิ

Comment

จบข่าว

Comment

Working...
                            X